Kichwa cha neno la leo, kutembea na uhodari. Namshukuru Mungu kwamba sikuwa mkristo mhubiri, sijui ingekuwaje? Jamani ah, kupaza sauti na hakuna anayesikiliza. <laughs> Yaani nahisi ingekuwa vurugu. Lakini kwa njia moja ama nyingine, kila mtu anayemwamini Yesu ni mhubiri, au jambo. Mimi ni bendmet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kama tulivyoona jana, ukweli wa neno la Mungu, ukweli unaohusu upendo wake, uadilifu wake, neema yake na huruma zake, yote yanayoshambuliwa vibaya leo hii kuliko ilivyokuwa zamani. Mawazo ya Wakristo yanapingwa kwa sababu hayaendi sambamba na sera za walimwengu. Inaonekana kwamba kila mtu ana mambo yake anayoyasukuma, akiwa na agenda za za ubinafsi anazotaka kutimiza. Katika mazingira magumu kama hayo, ni rahisi mtu anayemwamini Yesu kwa moyo wake wote kuruhusu injili ya Kristo inyamanzishwe lakini wewe unafahamu na mimi pia ninafahamu kwamba ukweli unaosababisha watu wasitawi ukweli wa Mungu unaongoza watu kwenye uhuru. Sasa jibu linapatikana wapi? Leo nitanukuu tena maneno ya mtume Paulo aliyomwambia kijana wake Timotheo, mwanafunzi wake kuhusu mada hiyo, Timotheo wa pili sura ya nne mstari wa kwanza mpaka wa nne. Na kuagiza mbele za Mungu na mbele za Kristo Yesu atakaye wahukumu walio hai na waliokufa, kwa kufunuliwa kwake na kwa ufalme wake, ilihubiri neno, uwe tayari wakati ukufaao na wakati kufaa, karipia, kemea, na kuonya kwa uvumilivu wote na mafundisho. Maana utakuja wakati watakapoyakataa mafundisho yenye uzima, ila kwa kuzifuata nia zao wenyewe watajipatia waalimu makundi makundi, kwa kuwa wana masikio ya utafiti, nao wanajiepusha wasisikie yaliyo kweli na kuzigeukia hadithi za uongo. Kumbe hali hiyo iliyokuwepo ili zamani inataka kufanana na namna mambo yalivyo leo, sindio? Sasa jibu linapatikana wapi? Jibu ni kutembea na ujasiri, kuwa na moyo mkuu kila wakati, kuwa tayari kuhubiri neno wakati kufaao na usiokufaa. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.