Kichwa cha neno la leo: ushuhuda wenye nguvu. Wanasiasa wanapokosa uhakika kuhusu jambo fulani, walipeleke kwenye sera ipi? Mara nyingi huwa wana tabia ya kurudia kanuni za zamani kwamba ukiwa na mashaka basi fuata yanayokupa faida. <gulia> Si kila wakati wanafanya hivyo, lakini ni mara nyingi tu. Haujambo jambo mimi, ni Beny Diamets na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kwa nini kujinufaisha? ni kwa sababu karibu watu wote wanaobinafsi katika sera mpya ya serikali inapotangazwa, swali so la kwanza linalokuja katika fikra zetu huwa ni hili: je, hii itanisaidiaje? itaingiliaje katika uhuru wangu, au itagusaje mapato yangu au maisha yangu? Kuleta ubinafsi kwa watu unaweza kusaidia mtu kupata kura nyingi na kusababisha kushinda katika uchaguzi, lakini mara nyingi kunaleta sera mbaya, na ndivyo ilivyo katika maisha yetu. Ni kweli tunajitanguliza, kitu ambacho si kibaya kama hatuvuki mpaka. Lazima wewe na mimi tuhakikishe nyumbani tuna riziki, sehemu salama ya kuishi, tunasomesha watoto na kuelea katika mahali na kadhalika. Inaeleweka kabisa, lakini tunapojitanguliza kwenye mahitaji huwa tunaingia kwenye tamaa zetu, na ni hatari. Nataka hiki nataka kile nataka starehe nataka mali nataka kutalii nataka nataka. Tukiwa na mtazamo kama huo, ni dhahiri kwamba matamanio yetu yatasababisha tusijali mahitaji ya msingi ya watu wenye hali duni wanaotuzunguka. Muda umefika wa kujikagua upya. Isaya 1:17 inasema, jifunzeni kutenda mema, takeni hukumu na haki, wasaidieni walioonewa, mpatieni yatima haki yake, mteteeni mjane. Kuna watu tunawajua, watu ambao hawako mbali nasi, watu wenye uhitaji wa msaada kabisa. Kuna wakati wanahitaji jambo rahisi kama vile kuwasaidia na kuwatendea haki, na hata kama aliko kinyume cha ubinafsi wetu, tuna haja ya kusimama kidete na kuwatetea. Ile tabia ya kujitanguliza isisababishe uwache kuwanyonge. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.