Kichwa cha neno la leo, kuishi tofauti. Jana tulijadili habari ya mtu kujitanguliza, kwa sababu mara nyingi huwa tunajali mambo yetu tu na kupuuza mahitaji ya watu wengine. Sasa, tunawezaje kuishi tofauti? Haujambo, mimi ni Ben Dimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Sijui kama mmewahi kuhisi kama mambo yote kimungu yaliyomo kwenye Biblia kwamba hayana uhusiano na hali halisi ya maisha ya kila siku katika karne yetu hii ya 21 lakini mawazo hayo si kweli, hususani mtu anapoishi maisha ya kusaidia wengine na kuwatanguliza badala ya kujitanguliza yeye mwenyewe. Ndivyo Yesu alivyolenga pale aliposema maneno yafuatayo kwenye Yohana 13 mstari wa 34 na 35: amri mpya na wapa mpendane, kama vile nilivyowapenda ninyi, nanyi mpendane vivyo hivyo. Hivyo watu wote watatambua ya kuwa ninyi mmekuwa wanafunzi wangu mkiwa na upendo ninyi kwa ninyi. Labda umeshasikia maneno haya mara nyingi, kwa hiyo ni rahisi kuyapokea kwa juujuu. Lakini tutafakari kwanza, hivi maisha yetu yangekuwaje kama tungeishi kulingana na maneno ya Yesu? Inaonekana kwamba inawezekana mtu akaishi bila anasa. Inawezekana mtu akaishi maisha ya upendo na ukarimu, huku akiwajali wengine kabisa, na kuongea nao kwa upole na huruma. Ndivyo anavyoongea Yesu hapa. Hivi tungeleta mabadiliko gani kwenye maisha ya watu wengine kama tungeishi kwa upendo, kazini, nyumbani, na hata katika matumizi ya pesa tulizo nazo? Ishi pasipo anasa kama kawaida tu, upende kwa ukarimu, uwajali watu wengine kweli kweli, na uongee na watu kwa huruma. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.