kichwa cha neno la leo: Je, Bwana huokoa watu gani? Wakati unajikuta shidani, kitu ambacho hakina budi kutokea mara kwa mara. Je, una ujasiri kiasi gani kwamba Bwana atakuonekania na kukuokoa? Kama ungepima ujasiri wako na kujipa max kati ya sifuri hadi kumi, ungekuwa na max gani? Kwa nini umejitathmini hivyo? Hau jambo, mimi ni Bendimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Ni swali linalosumbua, si ndio? Mfano, mimi niko kwenye shida kubwa, halafu hata sijui imetokea wapi, halafu mambo yanazidi kuniharibikia. Je, ni lini Mungu anaingilia kati na kuniokoa na shida zangu? za hivi ataonekana kweli? Jibu ni kwamba inategemea na hasa na namna mtu alivyo. Zaburi 37 aya 39 na 40 inasema, na wakovu wa wenye haki una Bwana, yeye ni ngome yao wakati wa taabu, naye Bwana huwasaidia na kuwaopoa; huwaopoa wasio haki na kuwaokoa kwa kuwa wamemtumaini yeye. Hata kama wewe na mimi hatutaki kukubali, mara nyingi tunaingia kwenye shida kwa sababu tumefanya makosa. Amina. Na kama ndivyo ilivyo, ni rahisi kukata tamaa huku tukijua kwamba ni halali kupata matatizo. Ni rahisi pia kufikiri kwamba Mungu hatajihusisha kabisa na matatizo hayo. Kama baba mzuri, Mungu anaweza kuruhusu tuendelee kupitia matatizo hayo kwa sababu ni sehemu ya fundisho, lakini tukumbuke kwamba Mungu anatupenda sana, zaidi ya baba mwema wa kimwili awaye yote duniani. Na wokovu wa wenye haki una Bwana, yeye ni ngome yao wakati wa taabu, naye Bwana huwasaidia na kuwaopoa, huwaopoa na wasio wa haki na huwaokoa kwa kuwa wamemtumaini yeye. Usifikiri kwamba muda umeshapita wa kuanza kutenda mema. Hapana, hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.