Kichwa cha neno la leo: usishikwe na hofu wala usihangaike. Tukitumia mfano wa mpira wa miguu, mtu anapopigwa na mpira wa tumbo eh, eh, anaweza kukosa pumzi. Sikiliza, kuna wakati maisha yanakuwa kama hivyo. Haujambo, mimi ni Beni Dimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Mimi nimeshawahi kupigwa na mpira wa tumbo mara tatu nilipokuwa golikipa zamani. Kusema kweli, haipendezi hata kidogo. Hadi leo bado ninakumbuka jinsi nilivyokuwa na hofu pale nilipokuwa siwezi kupumua. Kinachosababisha hali hiyo iwe mbaya zaidi ni kushitushwa, yaani mtu hategemei kabisa, ghafla anapigwa sehemu ya mishipa ya fahamu. Angalia, kuna mambo kwenye maisha huwa yanatokea ghafla ambayo yangesababisha tushikwe na hofu kuu. Yamewahi kututokea, na bila shaka yatatokea tena. Sasa mtu anaposhikwa na mahangaiko kama hayo ni kama imani yake inatoweka pia. Sijui kama umeshaona mahali ambapo mtu angehitaji imani yake itende kazi, ghafla inatoweka. Hivi karibuni nilitikiswa nilipoona yale yaliyoandikwa na Martin Lloyd Jones akisema, imani ni kukataa kuhangaika. Kumbe kusema hivi kunaenda sambamba na maandiko. Zaburi ya 46 aya ya kwanza hadi ya tatu inasema: Mungu kwetu sisi ni kimbilio na nguvu, msaada utakaonekana tele wakati wa mateso. Kwa hiyo hatutaogopa ijapobadilika nchi, ijapotetemeka milima moyoni mwa bahari, maji yake yajapovuma na kuumuka, ijapopepesuka milima kwa kiburi chake. Sidhani kama kuna tukio linalotisha kama tetemeko la ardhi, yaani nchi inatikiswa hovyo, milima inabomoka na kuanguka ndani ya bahari, maji yanavuma na kuumuka. Jamani, lakini mtunga Zaburi anastahimili akiwa shupavu, anakataa kushikwa na hofu kuu. Kwa sababu gani? Kwa sababu Mungu kwetu sisi ni kimbilio na nguvu, msaada utakaonekana tele wakati wa mateso. Uwe kama mshupavu, usiogope, umwamini Mungu. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.