Kichwa cha neno leo, usiripuke kutenda maovu. Kuna wakati tunatenda kwa ujinga, bila hata kufikiria. Mambo yanaweza kuwa shwari kama kawaida, halafu ghafla i kitu kinachomoza na mara moja tunalipuka kutenda mabaya hayo jambo. Mimi ni Ben Diamond na ninaokaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Ni ajabu mno namna ambavyo siku njema inaweza kubadilika na kuwa msiba mkubwa kwa sababu tu kitu fulani kimechochea tunakwazika na jambo fulani, tukio linatokea linatutia jazba, jambo ambalo hakuna anayetazamia. Mithali 14:17 inasema, yeye aonaye hasira upesi atatenda kwa ujinga, na mtu mwenye hila mbaya huzirwa. Hapo Mfalme Suleiman anaelezea habari ya maovu ya aina mbili: uovu unaolipuka na uovu wa hila unaofichwa ndani ya mtu anayejiandaa kulipiza kisasi. Huu wa pili tutauongelea kesho, lakini kwa sasa tuongelee uovu wa kwanza. Yeye aonaye hasira upesi atatenda kwa ujinga. Nikisema ukweli, asili yangu mimi ni mtu anayekasirika haraka. Mimi ni mchangamfu ninayefanya mambo yote kwa haraka, ninafikiri kwa haraka, hata napotembea kwa miguu huwa anatembea haraka, haraka. <laughs> Yaani mwitikio wangu ni wa haraka, haraka ndivyo nilivyo. Labda wewe uko tofauti, pengine wewe ni mtaratibu unafanya mambo baada ya kutafakari kwanza. Lakini hata hivyo, ninaamini kuna mambo mengine ambayo yanaweza kukuchukiza mno na ukatenda kwa haraka. Ni yapi yanaweza kukuchukiza na kusababisha ulipuke vibaya? Je, mwitikio kama huo utakusaidia kweli? Utakuletea sifa njema na kuboresha mahusiano yako? Kuona hasira upesi kunasababisha mtu kutenda kwa ujinga. Jaribu kutambua ni yapi yanayokuchukiza, panga mwitikio wa tofauti na kawaida yako, acha kutenda kwa ujinga. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.