Kichwa cha neno la leo, usipange kutenda maovu. Mtu akiishi kwenye nchi kama hii yetu, ambayo imejaa wanyama wenye sumu kali, buibui na nyoka, ni hatari sana. Nakumbuka niliwahi kushambuliwa na kangaruu nilipokuwa mtoto. Hi ni baraa, yani kule kwetu. Ukikutana na nyoka porini, hasa kwenye majani marefu, ni hatari, inatisha. Haujambo, mimi mimi ni Ben Diamond na ninaukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Yani kumfananisha na nyoka, mtu anayekuvizia kwenye maisha kwa lengo la kukuumiza ni sahihi kabisa. Mithali 14:17 inasema yeye aonaye hasira upesi atatenda kwa ujinga, na mtu mwenye hila mbaya huzirwa. Jana tulizungumza kuhusu uovu unaotokea ghafla, yaani mtu aonaye hasira upesi atatenda kwa ujinga. Lakini hebu tuchunguze aina ya pili ya uovu. Mtu mwenye hila mbaya huzirwa. Hapo tumepata ainisho la nyoka mviziaji kwenye majani. Mtu ana hasira halafu anapanga kwa hila zake kujilipiza kisasi. Sikiliza, ukiona mawazo ya kujilipiza kisasi yanazunguka zunguka kichwani mwako na kutia sumu moyoni mwako ujue unavutwa kwenda kinyume na kusudi la Mungu. Je, hayo ndiyo kusudi la Mungu kwetu? La hasha! Wakati mtu anapanga maovu kwa chini chini, akifikiri hakuna anayemwona, tunajua hakika kwamba Mungu anaona, tena hafurahi. Hakuna apendaye mtu anayepanga uovu kwa hila. Watu hawampendi na Mungu hampendi pia. Usiwe kama yule nyoka anayejificha ndani ya majani. Na hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.