Kichwa cha neno la leo: hakikisha ukweli wa mambo kabla ya kutupa mawe. Kuna utofauti mkubwa kati ya tendo linalotendeka kweli na maoni tu ya mtu. Hayo tunayajua, lakini siku hizi ni kama watu hawafuati tena kanuni hiyo. Yaani, siku hizi hata kama mtu ukiwa na maoni yenye uhakika, lakini ukimkwaza mtu ana kidogo tu, basi utakuwa umekosea. Haujambo, mimi ni Beni Demet na ninaukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Juzi niliona katuni iliyonichekesha sana kwenye TV. <laughs> Kulikuwa na mchezo wa watu watatu wakishindana, halafu kuna msimamizi mmoja. Kila mchezaji alikuwa na kengele ya kubonyeza wakati wa kujibu swali. Juli alitoa jibu sahihi kwa mdomo, lakini Petro alifinya kengele yake kwa sauti sasa msimamizi alimwambia Juli, "pole," umetamka jibu sahihi lakini ulipaswa ufinye kengele. Hivyo Petro ndiye aliyepatia na ameshinda kwa sababu yeye amefinya kengele. Inachekesha eh? Lakini inahuzunisha pia, kwa sababu ndivyo mambo yanavyokwenda siku hizi. Ni kama yule anayepiga kelele zaidi ndiye ashindaye, hususan pale mambo yaliyo dhahiri yanapokwenda kinyume na maoni ya mtu. Katika Agano la Kale hukumu ya kifo ilikuwepo kama ili, ilivyo leo kwenye baadhi ya nchi duniani. Haya ndiyo asemayo kwenye sheria ya Webrania kuhusu kuthibitisha na kuhakikisha yaliyotendeka kwelikweli. Kumbukumbu sura 17 aya 6, nasema huyo atakayeuawa na auawe kwa midomo ya mashahidi wawili au mashahidi watatu asiuawe kwa mdomo wa shahidi mmoja. Kwa nini haja ya mashahidi wawili au watatu? Kanuni ni Tafuta ukweli wa mambo badala ya kukubali mashtaka ya ajabu ajabu ya upande mmoja tu. Ni kweli kila mtu ana haki ya kuwa na maoni yake na ni kawaida watu wawili kutazama tukio moja kwa mtazamo tofauti, lakini ni jambo baya sana kumsingizia mtu na kumshtaki kwa uongo kwa kutumia udanganyifu na kupiga kelele zaidi ya wengine. Hakikisha ukweli wa mambo yaliyotokea kabla ya kutupa mawe, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.