Kichwa cha neno la leo: kosa kubwa sana. Kuna kosa kubwa sisi sote tunaweza kufanya wakati wa kumwamini Yesu na kuitwa wa Kristo. Kosa hilo ni hili: tunaweza kubadilisha mahusiano yaliyokusudiwa kuwa endelevu maisha yote na kuwa dini <laughs> yani kufuata orodha ya masharti na kanuni. Haujambo, mimi ni Beni Dimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Ni kweli ni lazima kanuni ziwepo. Kuna kanuni na masharti katika ndoa zinazohusu namna ambavyo mume na mke wanapaswa kutendeana. Kuna masharti mazito kuhusu kuwa muminifu kwenye ndoa. Mfano, siwezi kutoka na kumpeleka mwanamke mwingine hotelini tukiwa wawili tu, hilo linaeleweka. Lakini kama ndoa inabaki ikifuata kanuni na taratibu tu, kama kulazimishwa hivi, hiyo itakuwa ndoa gani? Yani, mapenzi yanabadilishwa na kuwa zoezi la kutimiza wajibu tu. Lakini hapo ndipo safari ya imani ya Wakristo wengi inapoishia. Kama vile kama vile Aw Toza alivyosema, mwanasayansi wa leo amempoteza Mungu akichunguza maajabu ya ulimwengu wake aliyoumba kwa sisi wa Kristo, kuna hatari ya kumpoteza Mungu tunapochunguza maajabu ya neno lake. Hilo ndilo kosa kubwa mtu anaweza kulifanya kuliko yote, kusoma neno la Mungu kana kwamba ni orodha ya masharti tu, badala ya kulisoma kama barua ya upendo kutoka kwa Mungu. Katika dua ya ajabu aliyoomba Yesu akiwa kwenye bustani ya Getsemani, kabla ya kukamatwa na kusulubishwa, alisali hivi kwenye Yohana 17:3, na uzima wa milele ndio huu wa kujue wewe, Mungu wa pekee wa kweli, na Yesu Kristo uliyemtuma. Hakusema kwamba uzima wa milele ni kujua habari za Mungu, bali ni kumjua yeye Mungu. Ina maana ni kuwa na mahusiano yaliyo hai katika ufahamu wetu na maisha yetu ya kila siku. Uzima wa milele huo unaanza sasa, hapa tulipo, umjue Mungu. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.