Kichwa cha neno la leo: pigo la moyo wa dini. Dini ni neno linalonitisha kusema kweli kwangu mimi, neno dini linamaanisha mambo yanayonilemea tu. Linanikumbusha habari za taratibu na sheria, maswala ya kengele na moshi wa ubani na mishumaa. Huo ndio mfumo usiozaa wa Kristo ambao nilikulia. Au jambo, mimi ni Beni Demet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Sikia, si kwamba dini zile ni bandia zisizoweza kusaidia lolote, hapana, ila kwangu mimi dini zilinifanya nisiweze kabisa kusikia habari za Ukristo na Mungu miaka ishirini na iliyopita. Kinachonihuzunisha zaidi ni kwamba hata leo kuna watu wengi wanajiita Wakristo kwa sababu tu ya mapokeo waliorithi kwa wazazi wao. Japo kuna wengine walianza kutembea na Yesu kwa mahusiano ya karibu, lakini hatimaye maisha yao yalishuka yakawa na hali ya kupoa, wakarudi nyuma. Sasa wanaishi maisha ya kufuata kanuni na masharti tu kama imani. Hebu linganisha hali hiyo inayotisha na tamko la mungu kwa watu wake. Ukisoma Yeremia 33:3, niite nami nitakuitikia, nami nitakuonyesha mambo makubwa magumu usiyoyajua. Yaani, kuna hisia kali hapo kuna shauku kubwa yenye nguvu moyoni mwa Mungu kwa ajili ya watu wake, shauku isiyopata mwitikio kwenye mioyo ya Wakristo wengi. Lakini kinyume cha hali hiyo ya vuguvugu, A.W. Toza aliandika hivi: mahusiano endelevu ya upendo usio na haya pamoja kushirikisha na kushirikishana mawazo kati ya Mungu na roho ya mtu aliyekombolewa ni pigo la moyo wa dini ya kweli ndani ya Agano Jipya. Sasa dini ina pigo la moyo Yaani, dini iliyo hai, ikiwa na mahusiano yenye hisia kali kati ya muumba na kiumbe chake, ni kitu ambacho mimi niko tayari kujiunga nacho, ni kitu ambacho mimi natamani, sijui wewe. Usithubutu kujaribu kutuliza na kupoza shauku ya moyo wa Mungu. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.