Kichwa cha neno la leo, kumwonea shauku Mungu. Kuna kitu kinatisha nacho kinatokea siku hizi kwa watu wa Mungu. Kinahusu maana ya kuokolewa kuwa na uzima wa milele. Mimi nahisi siku ile wengi watatambua ukweli usiopendeza kwa ghafla. Au jambo mimi ni Beni Dimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Em, hacha nikuulize, hivi unamwamini Yesu? Labda jibu lako ni ndio. Sawa kabisa. Weka tiki kwenye boksi, umeokolewa. Sasa shida iko wapi? Ew, toza anaeleza fundisho kuhusu kuhesabiwa haki kwa imani. Siku hizi linafundishwa tofauti kiasi kwamba linazuia watu wasimjue Mungu, yaani imebadilishwa kuwa zoezi linalofanyika tu bila utendaji wa kiroho. Wanasema mtu anaweza kutumia imani bila kutikisa swala la maadili na utu wake wa kale. He. Siku hizi mtu anaweza kumpokea Kristo bila upendo kuumbika ndani ya moyo wake, hasa mtu yule anaokoka lakini hamwonei Mungu hamu wala kiu. Isitoshe, anafundishwa taratibu na kuhimizwa kuridhika na mafao hayo machache. Kwa hiyo swali nyeti ni hili: je, kumwamini Yesu kumebadilisha maisha yako au bado asili ya utu wako wa kale inakutawala? Je, mwitikio wako umekuletea shauku ya kumpata yeye au mapambo ya dunia hii bado yanakuvuta pembeni? Zaburi ya 42 aya ya kwanza na ya pili, nasema kama ayala aioneavyo shauku mito ya maji, vivyo hivyo nafsi yangu inakuonea shauku, E Mungu. Nafsi yangu inamwonea kiu Mungu, Mungu aliye hai. Lini nitakapokuja nionekane mbele za Mungu? Moyo unaomwonea kiu Kristo una uhakika wa okovu, asiyemwonea shauku Hana uhakika huo. Umwonee Kristo shauku. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.