Kichwa cha neno la leo, ndio maana huwezi kumbadilisha mwingine. Kinachoweza kukatisha tamaa katika mahusiano ni kwamba kuna watu wengine ni wazito sana. Umeshaona ukaidi wao, si ndio? Yani hawawezi kubadilika kabisa. Haujambo jambo, mimi ni Ben Dimet na ninaukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Nadhani unaelewa tunachokiongelea, sisi sote tumeshuhudia hayo. Unaweza kuona wazi kabisa mtu anakosea na anakuelekea ni kubaya, panaweza kumletea madhara makubwa, lakini asikubali ushauri wako wala hata asitaki kukusikiliza kabisa. Ni kwa nini nilisoma maneno makini sana yanayojibu swali letu, lakini sijui aliyeyaandika ni nani. Maneno hayo yanasema hivi: hebu fikiria na kutafakari namna ilivyo ngumu wewe kubadilika, ndipo utakapoelewa kwamba itakuwia vigumu mno kuwabadilisha watu wengine. <laughs> Ni kweli kabisa, sindio? Sasa tunamwitikiaje mtu mkaidi kwa njia inayompasa mcha Mungu? Timotheo wa Pili sura ya pili aya 24 mpaka 26, nasema tena, haimpasi mtumwa wa Bwana kuwa mgomvi, bali kuwa mwanana kwa watu wote, aweze kufundisha, mvumilivu, akiwaonya kwa upole wao washinda nao naye, ili kama ikiwezekana, Mungu awape kutubu na kuijua kweli, wapate tena fahamu zao na kutoka katika mtego wa Ibilisi, ambao hao wametegwa naye, hata kuyafanya mapenzi yake. Mwitikio wa kimungu ni kuwa mwanana, mvumilivu na mpole, tukijaribu kuelimisha. Kufanya hivyo kunampa Mungu nafasi ya kutenda kazi. Tena tunajua yeye tu ndiye awezee kumbadilisha mtu. Mungu peke yake ndiye awezee kumweka mtu huru mbali na mtego wa Ibilisi. Tumia fadhili, uvumilivu na upole. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.