Kichwa cha neno la leo: mbinu ya kuamini. Sisi sote kwa kiwango fulani ni kama tunavaa miwani yenye rangi. Ina maana tunaona mambo kwa mtazamo wetu ukitiwa rangi na matukio tuliyoyapitia au jambo. Mimi ni Beni Daimet na ninaokaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Tabia ya kuchuja mambo ili kujua ni yapi yanatupendeza kwa dhana ya kutafuta ukweli ni hatari, na ndiyo maana kwenye kesi kubwa waendesha mashtaka na mawakili wa utetezi wa pande zote mbili huwa wako makini sana kwenye uteuzi wa baraza la mahakama. Na ndiyo maana kwenye kesi kubwa waendesha mashtaka na mawakili wa utetezi wa pande zote mbili huwa wako makini sana kwenye uteuzi wa baraza la mahakama. Hawataki watu wakate kesi kwa mitazamo yao. Lakini kuna kitu hakijadhihirishwa kama inavyotakiwa ni tabia sisi tunaojiita Wakristo kuchuja yale tunayosoma kwenye Biblia, kama vile Stephen Covey alivyoandika kwenye kitabu chake maarufu kuhusu biashara kiitwacho Tabia Saba ya Watu Wanaoleta Matokeo Yanayotarajiwa. Watu wanasema mtu huwa anaamini yale aliyoyaona, lakini ukweli ni kwamba imani ndiyo inayochuja yale aliyoyaona. Hivi ndivyo tunavyosoma Biblia. Kuna msemo wa mtu fulani, sikumbuki niliupata wapi, lakini alisema hivi: wakati unasoma neno la Mungu usisome tu yale unayoyamini wewe, amini yale unayoyasoma. Timotheo wa pili sura ya tatu mstari wa 16 na 17 inasema kila andiko lenye pumzi ya Mungu lafaa kwa mafundisho na kwa kuwaonya watu makosa yao na kuwaongoza na kwa kuwaadibisha katika haki, ili mtu wa Mungu awe kamili, amekamilishwa, apate kutenda kila tendo jema. Ulifuata vizuri, kila andiko ni pumzi ya Mungu. Kwa hiyo unaposoma Biblia, usisome tu yale unayoyaamini wewe; amini yale unayosoma. Na hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.