ukosoaji usiofaa kuna aina mbili za ukosoaji zinazolingana nguvu na ni lazima utakutana nazo tu kwenye maisha yako kuna ukosoaji unaojenga na kuna ukosoaji unaobomoa kuna utofauti mkubwa kati ya aina hizi mbili za ukosoaji Haujambo, mimi ni Beni Dimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Leo tuna mada inayohusu ukosoaji unaoharibu na uko kubomoa. Mnamo mwaka 587 kabla ya Kristo, alivyotumia Mungu kuhukumu watu wa kale kwa sababu ya ibada zao za sanamu, Wababeli walibomoa mji wa Yerusalemu na kuwapeleka Wayahudi utumwani miaka sabini. Sasa Mungu alipowaweka huru na kuwarejesha kwenye nchi ya ahadi, kazi yao ya kwanza ilikuwa ni kujenga tena ukuta kuzunguka Yerusalemu, yaani ilikuwa ni mradi mkubwa ulioongozwa na Nehemia, lakini walikabiliana na ukosoaji mkubwa kutoka kwa maadui wao. Nehemia sura ya 4 mstari wa kwanza na wa pili inasema, lakini ikawa Sanbalat aliposikia kwamba tulikuwa tukiujenga ukuta, akaghadhibika, akaingiwa na uchungu sana, akawadhihaki Wayahudi, akanena mbele ya nduguze na mbele ya jeshi la Samaria akisema, Wayahudi hawa wanyonge wanafanyeje? Je, watajifanyizia boma? watatoa dhabihu au watamaliza katika siku moja? Je, watayafufua mawe katika chungu hizi za kifusi, nayo na yameteketezwa kwa moto? Bila shaka hata wewe ulipokusudia kutenda mema ulikabiliana na ukosoaji kama huo. Lakini kinachovutia ni kwamba ule ukosoaji uliotoka ulitoka kwa watu waliokuwa wanakaa bure tu. Mchezaji wa filamu Denzel Washington aliwahi kusema hivi: kamwe hautokosolewa na mtu anayekuzidi kufanya kazi. Kila utakapokosolewa na mtu asiyefanya kazi kama yako, yakumbuke maneno hayo. Usiruhusu ukosoaji unaobomoa kukustopisha kuendelea kufanya kazi ya Mungu. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.