Kichwa cha neno la leo: kukubali ukosoaji unaojenga. Kama tulivyochunguza jana, kuna aina mbili tofauti za ukosoaji unaolingana nguvu, na hatuna budi kukumbana nazo katika maisha. Aina ya kwanza unabomoa, ya pili unajenga. Haujambo, mimi ni Beni Daimet, na ninaukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Ni kweli kuna watu wanataka kukukatisha tamaa na kukuchelewesha na kukuyumbisha, hata kwetu wapo. Kwa kukabiliana nao, inabidi mtu atumie utambuzi. Lakini mara nyingi ukosoaji unatoka kwa watu wenye nia njema, watu wanaojali, hata kama ukosoaji wao unatuumiza, hata kama wao wenyewe hawauleti vizuri kama inavyowapasa, hata kama ukosoaji wao unakuwa kama hukumu au wanauleta kwa muda usiofaa au ni kama wanatusumbua tu pengine sauti yao au sura zao zinachukiza na kusababisha tusipokee maneno yao ya hekima. Methali 15 na 31 inasema, sikio lisikialo lawama yenye uhai litakaa kati yao wenye hekima. Hata kwa hali hiyo bado utambuzi unahitajika. Tusiangalie sana kama tuko tayari kupokea ukosoaji wao, au labda umeshachokoza kiburi chetu, au labda umeuleta vibaya. Swali la msingi ni hili: je, ukosoaji huu unatusaidia nikiusikiliza? Je, utanisaidia nini katika maisha yangu? Hapo ndipo mtu anaweza kutambua kama itamfaa kuupokea au la, kwa kuwa sikio lisikialo lawama yenye uhai hai litakaa kati yao wenye hekima. Hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.