Kichwa cha neno la leo kukimbia katika mashindano ya neema. Nadhani umeshasikia msemo huu, njia inapokuwa ngumu, mashujaa ndio wanaoshika. Ni tamko zuri na dhana nzuri, lakini tukisema ukweli, safari inapokuwa ngumu, mara nyingi tunakwama. Hujambo, mimi ni Beni Daimeti na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Hususan njia inapokuwa ngumu, mara nyingi tunaweza kushawishika kutenda mabaya. Biblia inatuambia kwamba shetani anazungukazunguka kama simba au ngurumae akitafuta mtu akumeza. Petro wa kwanza sura ya tano mstari wa nane. Iye anavuta subira hadi atuone tumeingia kwenye hali ya udhaifu ndipo anapoturukia kwa ghafla hasa. Mtu afanyeje akigafirika kwenye kosa? Matendo ya Mitume sura 20 aya 22 na 24 nasema, basi sasa angalieni, nashika njia ya kwenda Yerusalemu hali nimefungwa rohoni, nisiyajue mambo yatakaonikuta huko, isipokuwa Roho Mtakatifu kwa mji hunishuhudia akisema ya kwamba vifungo na dhiki vya ningoja, lakini siyahesabu maisha yangu kuwa kitu cha thamani kwangu kama kumaliza mwendo wangu na huduma ile niliyopokea kwa Bwana Yesu, kuishuhudia habari njema ya neema ya Mungu. Mtume Paulo aliandika maneno hayo, angekuwa wa kwanza kukiri kwamba alikosea sana katika maisha yake magumu aliyoitiwa na Mungu. Paulo alijua kutegemea kabisa, hata kudai neema ya Mungu. Neema hii ndiyo aliyosukumwa aitangaze kote duniani, hata kama alijua kwamba hatimaye itamgarimu uhai wake. Kila mmoja wetu anapaswa kufanya maamuzi: aendelee na mzunguko wa majuto na aibu, na akimbie mbele katika mashindano ya neema. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.