Kichwa cha neno la leo: udanganyifu wa kujiona uko salama tu. Siku hizi ukweli wa kibiblia unachukuliwa kama umeshapitwa na wakati, yaani mambo ambayo Wakristo baadhi wanayaamini hayaendani na kasi ya kisasa. Kwa hiyo wengi wanakubali kupelekwa na mkondo huo wa ulimwengu wetu. Haujambo, mimi ni Ben Dimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Matamanio yetu ya kuwa na uhakika wa mambo pamoja na usalama ni kawaida, kwa sababu yanatokana na asili yetu tuliyorithi kama binadamu, ili mtu anusurike na aendelee kuishi. Hata nzi ana asili, lakini kwa sisi binadamu inaweza kutuletea matokeo tusiyotazamia. Daktari bingwa aitwaye Michi walis anayeshughulika na afya ya akili alinukuliwa hivi karibuni akisema, ubongo wa mwanadamu unahakikisha usalama wake kuliko kutafuta ukweli uko wapi. Ndio maana mwanadamu anapendelea kusikia habari njema kuliko habari mbaya, anapendelea vipindi vya furaha kuliko vipindi vya huzuni. Tuko pamoja, sindio? Sasa hatari iko wapi? Hatari ni kwamba kuna mambo mengine huwa tunayaona kama yako salama na ya uhakika, kumbe siyo. Maneno tunayoambiwa na watu, hasa yale tunayopenda kusikia, kuna wakati yanakuwa si ya kweli. Yeremia 5:30 na 31 inasema, jambo la ajabu la kuchukiza limetokea katika nchi hii, manabii wanatabiri uongo na makuhani wanatawala kwa msaada wa hao na watu wangu wanapenda mambo yawe hivyo. nanyi mtafanya nini mwisho wake? Ulimwengu huu unatushawishi tuishi maisha yanayotuvutia, kwamba ni salama salimini. Hata baadhi ya watu katika makanisa hawako tayari tena kusaidia watu wa Mungu katika kutenganisha mema na mabaya. Kule kuambiwa na mtu mambo tunayopenda kusikia, hiyo haifanyi hayo mambo kuwa ya kweli. Sasa mtu akiachana na ukweli huyo, itakula kwake na ataona matokeo ya hatari. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.