Kichwa cha neno la leo: Je, nina haki zote au la? Siku hizi kuwa na dhana ya kusema nina haki zote imeenea katika tamaduni zetu. Wengine wanasoma Biblia wakiwa na mtazamo huo: siwezi kuzuiliwa, nina haki zote. Sasa mahusia ya Mungu wanayachukulia tofauti kabisa. Haujambo, mimi ni Beni Daimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na yenye afya nafikiri jamii hazijawahi kuwa na migogoro mikubwa kama ilivyo leo na hata ndani ya kanisa kuna vikundi na migogoro lakini hata zamani kwenye karne ya kwanza baada ya kristo mabishano yalikuwepo na migawanyiko pia mtume paulo aliandika hivi kwenye wakorinto wa kwanza ile sura ya nane mstari wa tisa mpaka kumi na tatu lakini angalieni huu uwezo wenu usije ukawakwaza wale walio dhaifu kwa maana mtu akikuona wewe uliye na ujuzi umeketi chakulani ndani ya hekalu la sanamu, je, dhamiri yake mtu huyo, kwa kuwa yu dhaifu, haitathibitika hata yeye naye ale vitu alivyotolewa sadaka kwa sanamu? Na yule aliye dhaifu aangamizwa kwa ujuzi wako. Naye ni ndugu ambaye Kristo alikufa kwa ajili yake. Hivyo mkiwatenda dhambi ndugu zenu na kuitia jeraha dhamiri iliyo dhaifu, mnamtenda dhambi Kristo. Kwa hiyo chakula kikimkwaza ndugu yangu, hakika sitakula nyama hata milele, nisije nikamkwaza ndugu yangu. Kadri mtu anavyosoma Bibilia, ndivyo anavyozidi kufikia maamuzi ya kusema kwamba haki tunayoweza kubaki nayo ni kukubali kutazama kudai haki zetu na kuwatanguliza wengine kwa ajili ya Kristo. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.