Kichwa cha neno la leo: uwe na busara. Kuna jambo moja bado linanisumbua kuhusu wazazi wangu, ni kwamba yale yote waliojaribu kunifundisha nikiwa kijana mwenye dharau, hatimaye nimekuja kugundua kumbe ni sahihi kabisa. au jambo. Mimi ni Benidet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kuna mambo wazazi wetu walijitahidi sana kuyasisitiza mara kwa mara tulipokuwa vijana, lakini hatukuwaelewa, tukadharau na kugeuzageuza macho, huku tukifikiri mioyoni mwetu na kuwaona hawajui lolote, lakini kule kufundishwa kuwa na adabu wakati wa chakula na kusaidia nyumbani bila kuambiwa, ni nani alifikiri kwamba ingeleta faida maishani mwetu? Ni nani angefikiria? Sio mimi. Mithali 13 msari wa kwanza inasema, mwana mwenye hekima husikiliza mausia babaye, bali mwenye dharau hasikilizi maonyo. Mimi sikuwahi kuwa mtoto mwenye hekima, nilikuwa mzito sana wa kufundishwa. Lakini kadri miaka ilivyokuwa inazidi kwenda, nilifikia maamuzi ya kusema kwamba mtu anajifunza haraka masomo mbalimbali ya maisha na hapo ndipo tunapokuwa na hekima na maisha yako yatakuwa bora. Wiki iliyopita tuliongea kuhusu namna inavyotupasa kupokea ushauri, na leo ilinibidi nirudie mada hiyo, kwa sababu kusema ukweli, kukubali kukosolewa na kurudiwa sio jambo rahisi kwa wengi wetu, au sio? Mstari huu unatuonyesha wazi kwamba hekima na kiburi haviendani, yaani ni mambo mawili tofauti kabisa. Mwana mwenye hekima husikiliza mausia babaye, bali mwenye dharau hasikilizi maonyo. Moyo wenye hekima uko wazi daima, moyo wa dharau na kiburi daima haviko wazi. Maisha yatakuwa bora. Bora pale mtu atakapokubali kujifunza, kurudiwa na kuwekwa sawa. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.