Kichwa cha neno la leo: amani na maangamizo. Kuna hoja kubwa inayotumiwa na wanaopinga uwepo wa Mungu mwenyezi Mungu wa upendo, wanileta hivi: kwa nini Mungu anaruhusu mateso yaendelee kuwepo duniani? Ni wazi kwamba Mungu hatupendi kiasi cha kutokutaka kusitopisha mateso yetu, au hana uwezo wa kuyadhibiti. Haujambo, mimi ni Benedict na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Mtu akiangalia kwa juu juu, hoja hiyo inaonekana kama ni kweli. Je, Mungu wa upendo anawezaje kuruhusu watu kuendelea kuteseka? Isitoshe, huyu Mungu wanayemsema kwamba ni wa upendo, atakuja kuhukumu baadhi yetu na kututesa milele na milele katika moto wa Jehanamu. Lakini chunguza vizuri mazingira ya uovu uliopo ulimwenguni, uovu uliotokana na maamuzi huru ya Mungu aliyompa kila mwanadamu. Hapo ndipo utakapoelewa upendo wa Mungu na hukumu zake, vyote vinaeleweka vizuri sana. Isaya 26 mstari wa tatu hadi wa sita nasema, utamlinda yeye ambaye moyo wake umekutegemea katika amani kamilifu, kwa kuwa anakutumaini. Mtumainini Bwana siku zote, maana Bwana Yehova ni mwamba wa milele. Kwa kuwa amewashusha wakao juu, mji ule ulioinuka, aushusha, aushusha hata nchi, aulete hata mavumbini. Mguu utaukanyaga chini, naam, miguu yao walio maskini, na hatua zao waliowahitaji. Kama Mungu ni Mungu kwelikweli, basi yupo kwa ajili ya kuwapa amani watu wanaomtumaini na usalama kwa wale wanaomtegemea. Lakini pia ataleta uharibifu na hukumu kwa wenye kiburi, kwa wao wanaomkandamiza maskini. Kazi zao zote zenye za fahari atazibomoa ili maskini na wanyenyekevu waweze kuzikanyagakanyaga. Hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.