Chwa cha neno la leo kuzaa matunda wakati wa uzee. Hakuna nayependa kuona kitu kinapotea bure, haieleweki, si ndio? Kama bado una kitu ambacho kingekufaa kuzalisha faida na kukuletea matunda, kitu ambacho kingesaidia watu wengine, ungekubali kitupwe kama takataka au jambo? Mimi ni Nibenidmet, na ninaokaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Nilishtushwa juzi na habari moja niliyoisoma kwenye gazeti ni habari inayomhusu mzee mmoja mwenye umri wa zaidi ya miaka 90. Alizaliwa katika kijiji kimoja kisichojulikana, jina lake ni Everard Capton na ameishi maisha ya ajabu. Alichangia katika zoezi la kumfungua Nelson Mandela. Amesimamia harambe za kukusanya mamilioni kwa ajili ya mashirika yanayosaidia maskini. Amekuwa tajiri bila kutafuta mali. Yeye ndiye alitetea sana serikali walete reli kwao, ili wakulima waweze kusafirisha mizigo yao. Yaani, ameishi maisha yasiyo ya kawaida. Sasa hivi ni mzee sana, si muda mwafaka wa kupumzika? La, bado ana mipango mikubwa. Kila niamkapo asubuhi, anasema ninajipongeza kwa kutoka kitandani, lakini baadaye Ninatafakari, je, kwa nini bado niko hai hapa duniani? Zaburi ya 92 aya ya 12 hadi 15 inasema: mwenye haki atastawi kama mtende, atakuwa kama mwerezi wa Lebanon, waliopandwa katika nyumba ya Bwana watastawi katika nyua za Mungu wetu, watazaa matunda hadi wakati wa uzee, watajaa utomvu, watakuwa na ubichi, watangaze ya kuwa Bwana ni mwenye adili, mwamba wangu ndani yake hamna udhalimu. Kinachohuzunisha ni kuona wazee wengi wa kistaafu wanakaa tu wakisubiri siku ya kuzikwa. Ni kupoteza bure vipaji vyao na uzoefu mkubwa walio nao, na Mungu hataki vipotee bure. Hata tunapokuwa wazee, bado inatubidi tuendelee kuzaa matunda kama miti mibichi, yaani vijana. Bado tuko hapa ili tuidhihirishe wema wa Bwana. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.