Kichwa cha neno la leo: faida ya kujiepusha na uovu. Kuna njia mbili za kukabiliana na shughuli muhimu yoyote katika maisha. Kwanza ni kuwashinga upande, kama vile wengi wanavyofanya, na njia ya pili ni ya washindi, kujitolea nafsi, yani asilimia mia moja. Haujambo, mimi ni Beni Daimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Ni kama vile maamuzi hayo mawili yanavyotofautiana sana, yakihusu kila kitu maishani: ndoa, kulea watoto, kazi na lolote lile, lazima yatamhusu mtu anayeamua kumfuata Yesu lakini kinachonihuzunisha ni kwamba wengi wanapelekwa na uzembe, yaani nia ya yao ni kuuliza, ninaweza kuchezea dhambi kiasi gani bila kukamatwa? Badala ya kuuliza, ninaweza kujikanaje na kutoa nini ili niweze kumheshimu Mungu kuliko vyote. Hiyi anawaza hayo. Bila shaka umeshakabiliana na maamuzi hayo. Ni kweli Mungu anatuacha na uhuru wa kuchagua, lakini ni chaguo lipi anataka tulifanye? Zaburi ya 97 aya ya 10 mpaka 12 anasema: enyi mpendao Bwana uchukieni uovu, huwalinda nafsi zao wataua wake na kuwaokoa na mkono wasi wa wasio haki. Nuru imemzukia mwenye haki na furaha wa nyofu wa moyo. Enyi wenye haki, mfurahieni Bwana na kulishukuru jina lake takatifu. Mtu anapozembea bila kufikiria na kuwa na mahusiano na Yesu wa vuguvugu, lazima kule kuchezea dhambi kutampelekea kuasi kabisa, akichochewa na waovu wanaotuzunguka. Lakini tukifuata njia ya washindi na kuangalia siku zote ni yapi tunayoweza kuyafanya kwa kujitolea kwa ajili ya kumfuata Mungu katika maisha yetu tunajiepusha na uovu na kuuchukia. Kumbe, tunapata mafao mengi makubwa ambayo hatukutazamia. Huwalinda nafsi zao wataua wake na kuwaokoa na mkono wa wasio haki. Nuru imemzukia mwenye haki na furaha wanyofu wa moyo. Chukia uovu. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.