Kichwa cha neno la leo, haki na fadhili. Hatua za kumfanya mtu kuwa mtu mzima zinahusiana na namna mtu anavyoweza kuleta uwiano kwenye mivutano mbalimbali ya maisha au jambo. Mimi ni Beni Daimeti na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kuna wakati wa kujenga na wakati wa kubomoa, wakati wa kukumbatia mtu na wakati wa kuacha, wakati wa kucheka na wakati wa kulia machozi. Pia kuna wakati wa kusimamia haki yako na wakati wa kulegeza msimamo wako ili uonyeshe upendo, hata kama mambo hayajatengamaa, hata kama umekosewa kabisa. Kwa nini tunaongelea mambo hayo? Ni kwa sababu siku hizi ukweli unapeperushwa, kila mtu anapiga kelele kudai kwamba aa yeye ndiyo kweli na watu wote ni lazima wakubali, bila kuonyesha hata upendo mdogo. Kusimamia ukweli ni muhimu kabisa, na inatubidi tuutafute, lakini kila asubuhi nikiangalia taarifa za habari kwenye tovuti inayokusanya taarifa zinazoaminika ninashangaa kuona namna watu wanavyopiga kelele bila kusikiliza watu wengine. Pia ninaona ambavyo wengi wetu hatuonyeshi tena adabu wala upendo kwa watu wengine. Methali 21:21 inasema hivi: aandamanaye haki na fadhili ataona uhai na haki na heshima. Kuna watu wengi wanaojidai kuwa na haki siku hizi, lakini kuna uhaba wa upendo. Wanaojidai haki ndio wengi, wanaoonyesha upendo wao ni wachache, na hakuna uwiano kati ya pande hizi mbili. Lakini Mungu anataka tufanye yote mawili, tusimamia haki, lakini pia tuwe na fadhili. Sasa tukipata uwiano mzuri kati ya pande hizo mbili zinazovutana, Mungu ameahidi mafao yafuatayo: uzima, mafanikio na heshima, haki pamoja na fadhili. Huu ndio mpango wa Mungu, hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya