Kichwa cha neno la leo: kuona vizuri. Matusi hayaepukiki, lakini mtu akitukanwa huwa anaumia sana, si ndio? Lakini punde tu, aliyetukanwa huwa anataka kujilipiza kisasi, lakini hapo mtu atakuwa amejiingiza sehemu ya hatari kabisa. Hujambo, mimi ni Ben Diamet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Inategemeana na tabia ya mtu, lakini njia mojawapo ya kulipiza kisasi ni kushambulia kwa maneno kama shetani anavyofanya. Mtu mwingine anaweza kutafuta siku ya kujilipiza kisasi. Wengine wanajikunja tu wakirudiarudia tu si mioni mwao, huku wakizidi kuwa na uchungu na kuanza kutumia mbinu ya mgomo baridi. Kwa vyovyote vile, ukiweka uchungu na hasira moyoni mwako, utakuwa umejiweka mahali pa hatari sana, kwa sababu huwezi kuona vizuri tena. Sijui kama umeshajaribu kuangalia sura yako kwenye sufuria ya maji iliyochemshwa. Maji yakipoa na kutulia, ndipo mtu anaweza kuangalia vizuri na kuona sura yake. Ndiyo maana kutenda jambo lolote kwa hasira tendo la hatari sana. Mithali 19:11 inasema, busara ya mtu huiahirisha hasira yake, nayo ni fahari yake kusamehe makosa. Anachokisema Mungu katika mstari huu ni kwamba mtu anaweza kuzoea kutumia busara kwa kuvumilia matusi. Hasemi awe na subira kwa kutafuta muda wa mwafaka wa kujilipiza kisasi, hapana, wala hasemi mtu ajifanye mwathiriwa tu. Kadri mtu anavyotembea katika hekima ya Kimungu, ndivyo anavyozidi kukomaa, hata kama mambo yanazidi kuwa magumu. Sasa mtu akikomaa haitamuuya vigumu kusamehe matusi. Acha nitaje mstari ule tena ili Roho Mtakatifu ajenge picha moyoni mwako. Busara ya mtu huyahirisha hasira yake, nayo ni fahari yake kusamehe makosa. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.