Kichwa cha neno la leo: endelea usichoke. Uwepo wa dhambi ni ukweli usioepukika. Najua kama siku hizi watu wengi hawapendi kusikia habari za dhambi, lakini tangu lini maoni ya wengi yamekuwa kipimo cha kujua ukweli? Hakika dhambi ni ukweli usioepukika. Haujambo, mimi ni Beni Daimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Ni kama mtu anataka kujirekebisha, kutengeneza maisha yake na mahusiano yaliyonayo wa na watu wengine, kuwa watu bora kuliko jana, ni lazima ukabiliane na hali halisi ya mambo. Kuna dhambi inayoibuka katika fikra zetu, hata katika matendo yetu. Labda kwako itadhihirika tofauti na mimi, lakini kila mtu atapambana na zake. Kuna wakati tunajikwaa na kurudia kujikwaa tena na tena, huku tukitenda dhambi ile ile. Kuna wakati tunaanguka mpaka chini kabisa. Kuna wakati nafikia mahali mtu anajiona kama hawezi kabisa kuwa na ushindi juu ya dhambi ile, lakini kufikia hitimisho kama hiyo inatokana na mtu kusahau kwamba Mungu yuko pamoja nasi katika mapambano yote na atatufikisha ng'ambo. Tunawezaje kuwa na uhakika huo? Sikiliza wa Filipi 1:6, nami niliaminilo ndilo hili ya kwamba yeye aliyeanza kazi njema mioyoni mwenu ataimaliza hata siku ya Kristo kuja. Wewe na mimi tunaweza kuwa na uhakika wa ahadi hiyo kwa sababu Mungu anatenda kazi ndani yetu. John Newton aliyeishi karne ya 18 tena hapo mwanzoni akiwa mfanyabiashara wa watumwa alieleza hivi: sijawa mtu anayestahili kuwa, pia sijawa mtu niliyetaka niwe, lakini kwa neema ya Mungu mimi si tena mtu yule niliyekuwa zamani. Kumbukumbu: usimsahau Mungu katika mahesabu yako. Hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.