Kichwa cha neno la leo: uwiano kati ya hatari na thawabu. Kila mtu ana kiwango chake cha uwiano kati ya kuthubutu mambo na matamanio yake ya kujipatia thawabu katika maisha yake. Kuna wengine wanaweza kujaribu mambo makuu ili wapate thawabu nyingi. Wengine ni wataratibu, hawawezi kuthubutu kufanya makuu, bali wanajaribisha mambo kwa wastani wakiridhika kuendelea na maisha ya usalama haujambo. Mimi ni Ben Daimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Sasa ukitafakari hayo, wewe uko wapi katika uwiana huo? Kuna watu wanabahatisha kwa kuacha thawabu ndogo ambazo wangepata sasa hivi ili waweze kupata thawabu kubwa mbeleni. Gazeti la Wall Street Journal lilimnukuu daktari mtafiti aitwaye Kaileh bayan akisema, watu mara nyingi wanapendelea kupokea tuzo mara moja wakijiridhisha na mafao ya haraka kuliko kuvuta subira ili wapokee mafao ya baadaye yaliyo makubwa zaidi. Naona kama daktari huyo amesema ukweli kabisa. Jaribu kutafakari. Hivi, uko tayari kutoa gharama ya mahusiano yako na Yesu? Uko tayari kukabiliana na hatari iliyoko mbele yako ili upate thawabu kubwa kwa baadaye? Mathayo sura ya tano mstari wa 11 na 12 nasema, heri ninyi watakapowashutumu na kuwaudhi na kuwanenea kila neno baya kwa uongo kwa ajili yangu. Furahini na kushangilia kwa kuwa thawabu yenu ni kubwa mbinguni, kwa maana ndivyo walivyowaudhi manabii waliokuwa kabla yenu. Sasa, mwitikio wako uko wapi? Watu watakapokushutumu, watakapokuudhi na kukunenea mabaya kwa sababu namfuata Yesu, utashangaa au utaumia au utataka kujilipiza kisasi? Labda kujilipiza kisasi kungekuridhisha angalau kidogo kwa muda huo, au ungeweza kuvuta subira na kukubali kuahirisha thawabu yako. Ukipenda unaweza kufurahi na kushangilia. Kwa nini? Ni kwa sababu kuna thawabu kubwa mno inayokusubiri huko mbinguni. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.