Kichwa cha neno la leo: dalili za ugonjwa wa mji wa Stockholm. Ni ajabu namna ambavyo mwanadamu anaweza kuzoea usumbufu na matatizo, halafu kufikia hatua kutokujali kiasi kwamba asitaki hata kuachana na hali hiyo ngumu. Haujambo, mimi ni Beni Dimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Mwaka 1973 Jan Erik Olsson aliteka nyara wafanyakazi wanne wa, wa benki kubwa ya Sweden kwenye jiji la Stockholm. Baada ya kushindwa kuiba pesa, yeye na wenzake waliendelea kuwateka hao wafanyakazi wa benki kwa siku sita kwenye gala lililokuwepo chini ya benki. Walipoachiliwa, hakuna hata mmoja aliyekubali kuwa shahidi wa kuhukumu kwa watekaji hao. Hata hivyo, walianza kukusanya michango ya kuwatetea. Hapo ndipo watu walipoanza kusema hali hiyo, dalili za ugonjwa wa Stockholm, yaani watekwaji wanaanza kutetea watekaji wao. Ni kama haieleweki kabisa, si ndio? Lakini mimi najiuliza kama hali hiyo ni ainisho sahihi kabisa kuelezea jinsi tunavyopenda kuambatana na dhambi ambayo inatuteka nyara pamoja na kuambatana na watu waliotupotosha. Petro wa Pili sura ya pili mstari wa 19 anasema, walimu wa uongo watawaahidia uhuru, nao wenyewe ni watumwa wa uharibifu. Maana mtu akishindwa na mtu huwa mtumwa wa mtu yule. Haieleweki kabisa kuona namna tunavyoweza kuambatana na dhambi inayotuharibia maisha, dhambi inayoweza kusababisha tusipate kuishi milele mbele za Mungu. Lakini kila mmoja wetu anaweza kufahamu vizuri dhambi kadhaa zinazomtawala. Lakini acha nikupe habari njema: Yesu alikuja ili akuweke huru, huru kabisa, utoke chini ya nguvu za dhambi zinazotawala maisha yako. Usikubali kushikwa na ugonjwa wa Stockholm wa kuambatana na kitu kinachokuharibia maisha, mgeukie Yesu. Yeye akikuweka huru utakuwa huru kabisa. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.