Kichwa cha neno la leo: kubarikiwa ukiteswa. Tunapopitia vipindi vya mateso, hatuwezi kufikiri kwamba mateso yanaweza kuwa baraka kwetu. Ni nani angetumia maneno hayo mawili kwenye sentensi moja, mateso na baraka? Haujambo jambo, mimi ni Benidaimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Tunapotazamia mambo yajayo, daima tunaota yaliyo mema Yaani, mibaraka hakuna anayeweza kuomba wapate mateso. mm -mm. Na kwa kuwa hakuna anayependa kuteswa, ni rahisi kutokuelewa vizuri swala zima la baraka na mateso. Mtume Paulo alikuwa mtu aliyezoea zaidi ya wengine kupokea baraka na mateso pia. Hatimaye ilikuwa na mtazamo huu kwenye Wafilipi sura ya kwanza aya ya 29 na 30: maana mmepewa kwa ajili ya Kristo si kumwamini tu, ila na kuteswa kwa ajili yake, mkiwa na mashindano yale yale mlioyaona kwangu na kusikia kwamba ninayo hata sasa. Kwa nini Mungu amekubariki? Amekubarikiaje? Je, ni kwa niaba ya kumtumikia Kristo? Baraka zake hazitakiwi zikwamie kwako, bali umezipokea ili ziweze kutoka kwako kwenda kwa wengine kwa utukufu wa Mungu. Hii ni pointi ya kwanza. Pili ni kwamba pamoja na mibaraka yake umepewa fursa na heshima kwa kuteswa kwa ajili ya Kristo, wakati baraka zile zinakwenda kwa wengine. Kwa hiyo ukipitia kipindi kigumu tena, kumbuka hili: mtu akiteswa kwa ajili ya Kristo akiwa na moyo safi na kuendelea kuruhusu baraka ziende kwa wengine Wakati bado anaumia, yote mawili yatamletea utukufu Kristo. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.