Kichwa cha neno la leo: sehemu yako ya usalama. Jana tuliongea kuhusu mateso fursa ya kuteswa kwa ajili ya Kristo ili baraka zake zifurike kupitia sisi kwenda kwa watu wengine. Hiyo ni fursa, kusema ukweli. Lakini hata tukijua hilo, bado mateso yanaumiza sana. Haujambo, mimi ni Beni Dimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kinachohitajika wakati wa mateso ni kukumbuka ukweli na kuwa na mlango wa kutokea, kwa sababu mtu anapoteswa imani yake huwa inalegea kabisa. Mtu anaanza kuwa na wasiwasi kiasi cha kumtilia mashaka Mungu. Kwa hiyo hacha nikuambie, kuambia ukweli weli aliyoutumia Mfalme Daudi mtu aliyeteswa sana kuliko wewe au mimi. Pia utaona mlango aliyoutumia yeye kutokea, Zaburi ya 62 aya ya 7 na 8 nasema, kwa Mungu wokovu wangu na utukufu wangu, mwamba na nguvu zangu na kimbilio langu ni kwa Mungu. Enyi watu, mtumainini siku zote, ifunueni mioyo yenu mbele zake. Mungu ndiye kimbilio letu. Lengo ni kwamba Mungu anataka upate ushindi na heshima pia. Kwa Daudi alimaanisha kwamba ashinde adui na kutawala juu ya kiti cha enzi cha Israeli. Kwa sisi, yani wewe na mimi, labda inamaanisha tofauti kabisa. Labda ni kusudi tupate ujasiri ambao hatukuwa nao, labda amani ipitayo ufahamu wetu. Kwa vyovyote vile, ukweli unaosaidia sana ni kwamba Mungu ni mwamba wako, yeye ni kimbilio lako. Hatikisiki, hawezi kuangushwa. Basi hiyo inatosha. Sasa mlango wa kutumia ambao unasaidia sana ni kuweka tegemeo lako kwa Mungu. Najua ni rahisi kusema kuliko kufanya. Kwa hiyo ufunue moyo wako mbele zake, mwambie shida zako zote, kwa sababu yeye ndiye kimbilio lako. Na hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.