Kichwa cha neno la leo: mashabiki kigeugeu. Kwa kuwa tumeumbwa tuishi kijamii, tunafurahi pale mahusiano yetu yanapokuwa shwari. Kukaa kijamii, inatakiwa wapendeze wengine na wao pia wakupendeze, lakini katika swala la kujaribu kupendeza watu wengine mtu anaweza kupita kiasi. Haujambo, mimi ni Benidaimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Ninafikiri unajua inavyokuwa kwenye uhusiano wowote, kuna kutoa na kupokea, hapo ndo kunakuwa na uwiano mzuri. Sasa watu wanapofaulu kupata uwiano ule, hapo mahusiano huwa yanapendeza sana, si ndio? Lakini kidogo kidogo, matamanio ya watu wengine yanaweza kutawala maisha yetu. Kila mtu anapenda kupendwa, kwa hiyo bila kufahamu, mtu anaweza kuanza kucheza kwa pigo la ngoma ya watu wengine, huku akiongozwa kama vile katuni tena yasitoshe, anaongozwa na watu ambao mara nyingi si wenye maadili. Yesu alifahamu hayo vizuri sana. Ukisoma kwenye Yohana sura ya pili mstari wa 23 hadi 25, anasema hata alipokuwa Yerusalemu kwenye sikukuu wakati wa Pasaka, watu wengi waliamini jina lake walipoziona ishara zake alizozifanya. Lakini Yesu hakujiaminisha kwao, kwa kuwa yeye aliwajua wote na kwa sababu hakuwa na haja ya mtu kushuhudia habari za wanadamu kwa maana yeye mwenyewe alijua yaliyomo ndani ya mioyo ya wanadamu. Tena Yesu alifanya vizuri kutokujiaminisha kwao, kwa sababu baada ya miaka michache watu wale wale walishawishika kiasi cha kupiga kelele kwa jazba wakisema, asu msorobeshe, msorobeshe! Sasa angalia, haijalishi wewe ni mzuri kiasi gani, kusema ukweli, wale watu ni vigeugeu. Watu wa namna hiyo hawawezi kushindwa kuhukumu kulingana na hisia za matamanio yao. Ndiyo, inapendeza kupongezwa pale unapotenda vizuri, lakini kama vile Yesu alivyojaribu kupambanua mioyo yao, na wewe jaribu kupima kama makusudi yao ni meupe au la. Usiishi kwa kujaribu kupendeza umati wa watu. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.