Kichwa cha neno la leo: tufuate neno au tufuate ulimwengu? Ulimwengu tunaoishi leo kweli umebadilika sana. Kumekuwa na mabadiliko mengi na makubwa kwenye teknolojia, ulimwengu huko kama kijiji sasa hivi. Msimamo wa watu na maadili, hata jinsi watu wanavyofanya kazi siku hizi na kutafuta burudani, vimebadilika sana. Haujambo, jambo mimi ni Beni Damet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Miaka ya 1970 hadi 1980 ni miaka mimi nilikuwa sekondari na chuo. Naona si zamani sana, lakini mtu akitafakari, kumbe mwaka 1972 ni mbali kwa kuangalia nyuma kama vile 2072 ilivyo mbali kuifikia. Juzi niliangalia picha iliyopigwa katika miaka ya 1970. Ilikuwa picha ya barabara kuu ya mji wetu, yani gari na basi zilionekana za kizamani sana, watu waliokuwa wanavaa na mitindo ya nywele zao yani ile, ni kituko. Picha ile iliniamsha na kunikumbusha namna ambavyo msimamo wetu umebadilika, hususan kumuhusu Mungu na yale anayoyasema katika neno lake kuhusu mema na mabaya. Kumbe mfumo wa jamii umeenda mbali sana na ukweli huo usioweza kubadilika, na nikisema wazi hata sehemu isiyo ndogo ya kanisa ya waamini ndani ya makanisa wamepelekwa mbali. Kwa hiyo, labda muda umewadia wa kuamsha watu. Isaya 40 mstari 8 nasema, majani yakauka, ua lanyauka, bali neno la Mungu wetu litasimama milele. Yale yote niliyokuwa ninakueleza mwanzoni ni kama maua na majani, mitindo, misimamo, maadili, haya yote huwa yanabadilikabadilika. Teknolojia yenyewe inaenda kasi, hatujui kitakachotokea ndani ya miaka mingine mitano. Kwa hiyo usiruhusu mambo unayoyaona vitu vinavyoshikika visababishe usahau alichokisema Mungu, kwa sababu hata kama majani yanakauka na maua yananyauka, neno la Mungu litasimama pale pale milele daima. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.