Kichwa cha neno la leo, ustaarabu unaooza. Sijui kama umechoshwa na kuangalia na, au kusoma au kusikiliza habari za dunia. Taarifa za ulimwengu huwa zinanichosha. Mtu akijituliza kidogo ili achunguze vizuri, anaona kama ustaarabu wa kibinadamu umepinduliwa na watu wanaobaki kubishana na kutenda asiofaa kabisa. Haujambo, mimi ni Benidemet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Labda kidogo inaonekana kama nimekosa busara, lakini inafaa sana kuendelea kujua ni nini kinaendelea ulimwenguni. Lakini taarifa za habari zimebaki kuwa kelele za ukosoaji tu. Tena isitoshe, kuna mambo hayaeleweki kabisa. Shule zinapiga marufuku kutumia neno mama au baba kwa sababu wanakwaza wasiojua jinsia zao. Wanaume wanavaa kama wanawake huku wakishindana kwenye michezo ya akina mama na kupata ushindi. Watu wanapongeza sheria zinazohusu utoaji mimba yani. Lakini mtu akithubutu kusimama kidete na kusema kwamba wanavyofanya hayafai kabisa tena hayaeleweki, mara moja wengine wanajaribu kumwangusha na kumnyamazisha. Petro wa pili sura ya tatu aya ya tatu na nne inasema, mkijua kwanza neno hili ya kwamba katika siku za mwisho watakuja na dhihaka zao watu wenye dhihaka, wafuatao tamaa zao wenyewe, na kusema, iko wapi ahadi ile ya kuja kwake? Kwa, kwa maana tangu hapo babu zetu walipolala, vitu vyote vinakaa hali hiyo hiyo tangu mwanzo wa kuumbwa maneno hayo yaliandikwa. Miaka elfu mbili iliyopita, hakuna mapya. Kuna mwanafalsafa aliyekuwa mwanatheolojia pia aitwaye GK Chesterton alisema hivi: ustaarabu wote ulioinuliwa huwa unaoza kwa kusahau mambo dhahiri. Hayo ndiyo yanayotokea siku hizi. Je, unamwamini Yesu? Usishiriki katika uharibifu huo, usisahau yaliyo dhahiri. Sote ni wenye dhambi. Yesu alikufa ili tusamehewe, halafu alifufuka ili maisha yetu yabadilishwe. Na hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.