Kichwa cha neno la leo: kazi yako na kazi yangu. Sijui unaonaje, lakini nikitazama mambo yanayotendeka ulimwenguni, mienendo ya watu na mwelekeo wa mambo, ninajiuliza, dunia hii mbona inapelekwa jehanamu bila mtu kuizuia? Hujambo, mimi ni Beni Demet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Ni rahisi kukatishwa tamaa, kuhukumu wenye dhambi walioko huko, si ndiyo? Tunataka kusimama juu kwenye kilele cha mlima na kulalamikia kundi hili, kulaani kundi lile, tukimwomba Mungu awanyamazishe. Eh, najua kama nimetumia maneno makali, lakini ndivyo tunavyoishi mara nyingi, si kweli? Maana Wakristo wengi wanajiona kuwa wanafunzi wa Yesu Kristo, lakini sio, ni wakosoaji wa hali ya juu, wakihukumu watu wengine na kubishana nao. Hali hiyo haipendezi. Wengine wanajitenga kabisa na mwenye dhambi walioko huko, kana kwamba wao ni wazuri kuzidi watu wote lakini kusema ukweli, hii ni kazi yetu sote. Je, Kristo alituagiza kuishi hivyo? Yohana 3:17 inasema hivi: maana Mungu hakumtuma mwana ulimwenguni ili auhukumu ulimwengu, bali ulimwengu uokolewe katika yeye. Hebu tutafakari maneno hayo kidogo. Kama Yesu hakuja ulimwenguni ili auhukumu ulimwengu, nadhani si kazi yetu kuuhukumu. Na kama Yesu alikuja kuokoa ulimwengu, basi hiyo ndiyo kazi ambayo na sisi pia tungeishughulikia. Ni rahisi kunungunika tukilalamikia kila kitu au kila mtu, lakini sidhani kama ndiyo sababu ya Mungu kusukuma moyo wako na moyo wangu hufanya kazi kawaida. Kazi yetu si kuhukumu ulimwengu. Kazi yetu ni kujaribu kuokoa. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.