Kichwa cha neno la leo: mkakati mzuri lakini. Kanisa kubwa la Westminster Abi huko London lilikuwa sehemu ya kutawaza wafalme na malkia wote wa Uingereza tangu mwaka elfu moja na sitini na sita. Wakati ule, jengo hili zuri lilikuwa bado halijakamilika kama ilivyo leo, lakini chanzo chake kilikuwepo karibia miaka elfu moja. Haujambo, mimi ni Ben Daimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha Neno Safi na Nenye Afya. Tangu wakati ule ni majengo mangapi makubwa ya makanisa yameshajengwa ili yazidi yale yaliyotangulia? Siku hizi tunajenga majengo makubwa mno ya watu maelfu, yakiwa na management za kisasa na mikakati mikubwa pamoja na mbinu za kushawishi watu kiujanja. Sisemi kwamba hayo yote ni mabaya, hapana. Pia hakuna ubaya kwako au kwangu kwa kuwa na mipango pamoja na mikakati ya kumtumikia Mungu, lakini kama vile Winston Churchill alivyosema hata kama mkakati unaweza kuwa mzuri kiasi gani, bado ni lazima uchunguzwe ili kuona kama unaweza kuleta matokeo yoyote au la. Bila shaka umeshasikia namna Yesu alivyosema kwamba makusudi yetu mema yanaweza kufaulu au kufeli katika mioyo ya watu. Baadhi neno la Mungu linaangukia kwenye udongo mgumu na haliwezi kuanza kuota mizizi. Kwa wengine linaangukia sehemu isiyokuwa na udongo mwingi, na hata likiota linakufa kwa hari ya jua kali Pengine neno linasongwa na majani mabaya na miiba, yaani mahangaiko ya ulimwengu huu. Halafu mwishowe anatuambia kinachotakiwa. Mathayo 13, anasema naye aliyepandwa penye udongo mzuri, huyo ndiye aliyesikia lile neno na kuelewa nalo, yeye ndiye azaaye matunda, huyu mia, na huyu 60, na huyu 30. Ina maana kwamba neno la Mungu linaota mizizi ndani ya mioyo yetu, lengo ni kwamba lizae matunda. Tumekusudiwa kuleta mabadiliko duniani. Ni vizuri kuwa na mikakati mikubwa, lakini kumfuata Yesu si suala la kuwa na mkakati mzuri sasa, bali linahusu matokeo mazuri, yaani kuzaa matunda mengi. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.