Kichwa cha neno la leo: kuwekwa huru mbali na dhambi. Mimi ninaona kama kuna hatari pale mtu anapoelewa vibaya maana ya neema ya Mungu, ni kama anajenga uzio wa kuzunguka dhana iliyo moyoni mwake na fikra zake, hata kusababisha asione uwezo wa neema ya Mungu katika kubadilisha maisha yake. Haujambo jambo, mimi ni Ben Dimt na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kuna sababu kubwa za mtu kuzuia uwezo wa neema ya Mungu maishani mwake huwa ni kuanza kufikiri kwamba lengo kuu na pekee la neema ya Mungu huwa ni kuanza kufikiri kwamba lengo kuu na pekee la neema ya Mungu ni kutusamehe tu, lakini hii si kweli. Ni kweli kwamba neema ya Mungu inatuletea msamaha pale tunapoweka tumaini letu kwa Yesu aliyelipa gharama za deni na dhambi zetu pale msalabani, lakini bado kuna mengine mengi. Hebu tuyachunguze kidogo. Tito 2:11 hadi 14, inasema maana neema ya Mungu iwaokoao wanadamu wote imefunuliwa nayo na atufundishe, kukataa ubaya na tamaa za kidunia, tupate kuishi kwa kiasi na haki na utaua katika ulimwengu huu wa sasa, tukilitazamia tumaini lenye baraka na mafunuo ya utukufu wa Kristo Yesu, Mungu mkuu na mwokozi wetu, ambaye alijitoa nafsi yake kwa ajili yetu, ili atukomboe na maasi yote na kujisafishia watu wawe miliki yake mwenyewe, wale walio na juhudi katika matendo mema. Umesikia vizuri? Ni kweli tunaokolewa kwa neema ya Mungu, hakuna mjadala. Lakini neema ile inatufundisha kuishi kwa hekima, kwa njia sahihi na kumcha Mungu. Pia neema ya Mungu ni uwezo wa kubadilisha maisha yetu. Neema haiwezi kutusamehe dhambi tu, bali inatuweka uhuru na dhambi. Hayo ni mapinduzi makubwa katika maisha ya mwanadamu, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.