Kichwa cha neno la leo: upumbavu wa ukaidi ni lini? Uliwahi kukutana na mtu mkaidi aliyekataa kusikiliza ushauri mzuri? Mtu aliyekataa kunyenyekea hata kama alikuwa anaelekea pabaya? Sema ukweli, Ulipendezwa na mtu huyo? Haujambo, mimi ni Beny Diamet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Watu wenye ukaidi hawapendezi kabisa, ila kwa kusema ukweli, sisi sote tunaweza kuwa wakaidi mara kwa mara. Tukio fulani linatushtua, halafu tunajikuta kwenye msimamo mgumu, tukiwa kinyume cha kila mtu, hata Mungu mwenyewe. Sasa mtu akitulia kidogo na kutafakari, ataona kwamba kuwa mkaidi ni upumbavu. Kwani kung'ang'ania ukaidi kumweko kusaidia kweli? Sikiliza Musa alivyoongea na taifa la Israeli walipoonyesha hali ya ukaidi. Kumbukumbu la Torati sura ya kwanza mstari arobaini na tatu hadi arobaini na sita inasema hivi: basi niliwaambia, mnisikize, bali mliasi amri ya Bwana mkajikinai na kukwea mlimani, na waamori waliokuwa wakikaa katika mlima huo waliwatokea juu yenu, wakawafukuza kama wafukuzi wao na nyuki wakawapomoshea Seiri mpaka Horma. Mkarudi mkalia mbele za Bwana, Bwana aisikize sauti yenu wala hakuelekeza masikio yake kwenu. Ndipo mkakaa Kadesh siku nyingi kwa kadri ya hizo siku mlizokaa. Walikataa katakata kutii amri ya Bwana. Badala ya kutii, wakapanda na ukaidi wao na kupigana na Wamori. Mwishowe walishindwa kabisa, watu wakafa bure, vitu vikaharibika. wakati tunamwasi Mungu, tusitazamia kwamba atatusaidia pale mambo atakapotuharibikia. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.