Kichwa cha neno la leo: uwe na mipango inabidi tumtegemee Mungu. Sote tunafahamu kwamba inatupasa kumtegemea Mungu kama umewahi kusoma Biblia bila shaka, utakuwa umeshasikia Mungu akirudiarudia akisema unitegemee. Lakini kumtegemea Mungu kusimfanye mtu kuwa mzembe. Haujambo, mimi ni Beni Daimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Katika miaka hii isiyo michache nikiwa kwenye huduma, nimewaajiri watu wengi. Baadhi walikuwa wafanyakazi wazuri sana, lakini wengine walikuwa wavivu. Si huduma ya Kikristo sinahusu upendo? Kwa hiyo sina haja ya kutumikia kwa nguvu. Sasa nimetengeneza hotuba fupi kwa ajili ya wafanyakazi wapya. Ninawaambia kwamba ninatazamiwa watafanya makosa wote, hakuna mtu asiyefanya kosa. Hii haina shida. Baada ya kukosea, mtu anapaswa kusimama tena, akubali kosa lake bila kulaumu wengine, ajifunze, aendelee na kazi basi. Lakini kuna mambo matatu ambayo siwezi kuyavumilia hata kidogo, nacho ni mtazamo potofu, udanganyifu na uvivu. Siku hizi tatizo la uvivu limewasambaa sana kwa Wakristo. Kwa kuwa ninamtegemea Mungu, atashughulika yeye mwenyewe, sina haja ya, ya kujitahidi sana, sina sababu ya kuandaa mipango ya baadaye, si kazi yake yeye? Jamani, inakuwa hivi kweli? Mithali sura ya pili mstari wa kumi hadi kumi na mbili nasema, maana hekima itaingia moyoni mwako na maarifa yatakupendeza nafsi yako, busara itakulinda, ufahamu utakuhifadhi, ili kukuokoa na njia ya waovu na watu wanenao yaliyopotoka. Ukiishi kwa bidii na maadili, utaongezewa hekima, utajifunza mengi na yatakuletea furaha. Lakini angalia maneno yafuatayo, kuwa na mipango kutakulinda na ufahamu utakuhifadhi. Mungu anatazamia kwamba tukiwa chini ya mkono wake, basi tuwe na mipango. Na ni kwa nini? Ni kwa sababu busara, mipango pamoja na ufahamu vitatulinda. Pia vinatulinda na, na wenye mipango mibaya juu yetu. Kwa hiyo usiwe mvivu, panga mapema sana, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.