Kichwa cha neno la leo: heri mtu astahimilie majaribu. Yana vishawishi vingi na huwa yanamvuta mtu kwa nguvu, ndiyo asili ya jaribu lolote na ndiyo sababu huwa zinaleta madhara makubwa endapo mtu amekubali kushawishika. Pia mara nyingi majaribu huwa yanatushambulia kwa ghafla, bila hata ya kuyatazamia. Haujambo, mimi ni Beni Dimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Nadhani sisi sote tumeshapitia hayo mambo. Yanaenda shwari kama kawaida, alafu ghafla jaribu dogo linakuja likiwa limejaa vivutio vitamu, alafu ghafla linavamia kwa nguvu. John Wesley alisema hivi: kama vile kimbunga kinavyoweza kuipiga nyumba, ndivyo hatari ya shetani navyo ingia na kupitia matukio madogo madogo ambayo yanaonekana kuwa hayana maana sana, lakini kumbe yanaweza kumfungulia moyo polepole pole, na hatimaye kuleta madhara makubwa sana. Ni maneno ya kweli kabisa, na ndiyo maana kuruhusu maafikiano madogo madogo na dhambi bila kuwa makini ni hatari sana. Lakini majaribu huwa yanakuja ghafla na kutoweka ghafla pia. Dakika moja hakuna jaribu, dakika nyingine linashambulia tena, halafu ghafla tena linatoweka. Cha muhimu ni maamuzi Etu, tunaposhambuliwa, Yakobo sura ya kwanza mstari wa kumi na mbili nasema hivi heri, mtu astahimilie majaribu kwa sababu akiisha kukubaliwa ataipokea taji ya uzima Bwana aliyowahidia wampendao. Wakati wa mashambulizi tunaweza kuamua kushindwa na kustahimili. Majaribu yanapima imani yetu kama ni ya kweli ndani ya Kristo pia. Halafu kila wakati mtu anapostahimili majaribu na kushinda, ndivyo anavyozidi kufanana na Yesu. Heri mtu astahimilie majaribu, kwa sababu akiisha kukubaliwa atapokea taji ya uzima Bwana aliyowaahidia wampendao. Na hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.