Kichwa cha neno la leo: kumlaumu shetani. Huwa haipendezi pale mtu anaposhindwa na jaribu. Sasa, nani wa kulaumiwa? Je, ni sisi wenyewe? Lakini wengine watasema ni shetani. Wengine wanauliza kwa nini Mungu alimruhusu shetani anijaribu. Haujambo, mimi ni Bendit na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Swala la kutupiana lawama huwa ni ishara ya mtu kushindwa na jaribu. Yakobo sura ya kwanza mstari wa kumi na tatu hadi wa kumi na sita anasema: mtu ajaribiwapo asiseme ninajaribiwa na Mungu, maana Mungu hawezi kujaribiwa na maovu, wala yeye mwenyewe hamjaribu mtu. Lakini kila mmoja hujaribiwa na tamaa yake mwenyewe, huku akivutwa na kudanganywa. Halafu ile tamaa akisha kuchukua mimba huzaa mauti. Ndugu zangu wapenzi, msidanganyike. Tunyoshe mambo kwanza kwanza tujue kwamba si asili ya Mungu kutujaribu. Kwa hiyo yeye mwenyewe hawezi kutujaribu. Na hata kama shetani anahusika mara kwa mara, katika mistari hii Mungu anaweka lawama zote juu yetu sisi wenyewe. Ni kwamba mtu anatamani kitu ambacho hana. Hii ndiyo cheche ya matamanio. Kadri unavyoendelea kufikiria kile kitu ndivyo unavyozidi kushawishika na, na kuvutwa nacho. Cheche za tamaa zikichochewa na fikra huwa zinageuka na kuwa dhambi. Halafu kadri tunavyotenda dhambi ndivyo unavyozidi kufuata njia iendayo kwenye mauti ya milele. Ndugu zangu wapenzi, msidanganyike, kuna wakati si shetani anakujaribu, bali ni maamuzi yako wewe mwenyewe. Kwa hiyo jaribu kudokeza tamanio linalokuongoza kila wakati kutenda dhambi, lipeleke na uliache msalabani. Hili ndilo Neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.