Kichwa cha neno la leo ni kiumbe hai, tukitumia mfano wa vita, eneo la mapambano makali kati ya watu wa ulimwengu na wa Yesu kuhusu suala la kutoa mimba. Wa ulimwengu wanauliza kwa nini Wakristo wanaonekana wamepitwa na wakati kuhusu ishu hiyo? Haujambo jambo, mimi ni beni Dimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Kusema ukweli, kabla sijabadilika kuwa Mkristo nikiwa na umri wa miaka 36 sikuona ubaya wowote kwenye swala la kutoa mimba. Shida iko wapi? Ni wazi kwamba watu wanaotoa mimba wao wanaona ni bora kutoa mimba kuliko kumlea mtoto ambaye hawakumtaka kwa wakati huo kwa nini Wakristo wamekoma sana kwa nshu hiyo? Lakini dakika ile nilipokabidhi maisha yangu kwa Kristo, bila hata kufikiria, mtazamo wangu ulibadilishwa. Niliweza kuchunguza swala hilo na kuona ukweli uko wapi, kama vile Kelvin Sobo wa shirika la Vita Foundation alivyosema, kwa siku ya ishirini na mbili baada ya mimba kuchukuliwa, tayari kuna mapigo ya moyo. Sasa kama si dalili ya uhai, basi niambie ni kitu gani? Amesema kweli kabisa. Kwa hiyo, baada ya kusimamia pande zote mbili kwa vipindi tofauti tofauti katika maisha yangu, ninaweza kuelewa wote, ninaweza kuwaelewa wote wanaotetea uamuzi wa kutoa mimba na wanaotetea uhai, ninawaelewa. Lakini kwa nini wakristo wasiridhike kubaki na maoni yao bila kupaza sauti kwa kuyatetea? Mithali ya 24 aya ya 11 na 12, inasema na na waokoe wanaochukuliwa ili wauawe, nao walio tayari kuchinjwa uwaopoe. Ukisema, sisi hatukujua hayo; je, yeye apimaye mioyo si afahamuye? Naye alindaye nafsi yako si ajuaye? Je, hata mlipa kila mtu sawasawa na kazi yake? Ni kwa sababu kutoa mimba ni kuua. Halafu sisi tunamwamini Yesu, hatuwezi kutulia na kunyamaza tu. Mimba ile ni uhai na tukipata nafasi lazima tufanye yale tuwezayo kuokoa. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.