Chwa cha neno la leo. Kutupa mawe, kuosha miguu. Ni vigumu sana kupenda watu wasiokupenda, si kweli? Kikawaida huwa tunataka kuwaumiza kama walivyotufanyia sisi. Ndio maana kuna migogoro mingi duniani. Haujambo, mimi ni Beny Diamond na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Nakumbuka nilipokuwa mtoto nilipigana na baadhi ya wanafunzi wenzangu hadi tukarushiana mawe. Hayo sio maadili kabisa, lakini kinachohuzunisha zaidi ni kuona baadhi ya watu wanaendelea na tabia hiyo na huku wamesha kuwa watu wazima. Hata kama hawatupiani mawe, bado wanagombana kila wakati hawaelewani kwa kutupiana maneno makali, lakini tumwangalie Yesu sasa kwenye ile Yohana 13 mstari wa kwanza hadi wa tano anasema basi, kabla ya sikukuu ya Pasaka, Yesu hali akijua ya kuwa saa yake imefika atakayotoka katika ulimwengu kwenda kwa Baba, naye amewapenda watu wake katika ulimwengu, aliwapenda upeo. Hata wakati wa chakula cha jioni, naye Ibilisi amekwisha kumtia Yuda mwana wa Simeoni Iskarioti moyo wa kumsaliti Yesu, hali akijua kuwa Baba amempa vyote mikononi mwake na ya kuwa alitoka kwa Mungu naye anakwenda kwa Mungu, aliondoka chakulani, akaweka kando mavazi yake, akatoa kitambaa, aka kiunoni kisha akatia maji katika bakuli, akaanza kuwatawadha wanafunzi miguu na kuifuta kwa kile kitambaa alichojifunga. Kinachonitikisa hadi kiini cha moyo wangu katika habari hiyo ni kwamba Yesu alimtawadha Yuda miguu, na huku akijua kabisa kuwa atamsaliti. Kumbukumbu, ni vigumu kutupa mawe wakati uko bize kwa kuwatawadha miguu watu. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.