Kichwa cha neno la leo: usipuuze taarifa ya kweli. Wakati Pontio Pilato anasimamia kesi ya Yesu mahakamani, aliuliza swali, je, kweli ni nini? Ni swali ambalo hata mimi huwa na nauliza kila siku. Nadhani ni muhimu tuulize, ili tusipelekwe na mafuriko ya uongo yaliyoenea kila kona. Hujambo, mimi ni Beny Diamond na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Labda ninaonekana kama mmoja wa wale wanaofikiri kila jambo ni njama za watu, si ndio? Lakini kutilia shaka mambo ambayo wengine wanatetea kuwa ni kweli ni jambo lenye busara. Aldous Huxley, mwanafalsafa Mwingereza wa karne iliyopita, mtu ambaye alikiri wazi kwamba yuko kinyume na Ukristo, lakini hata hivyo alisema yafuatayo: kanuni au taarifa za kweli hazitoweki kwa kuwa watu wanazipuuza. Ni dhana aliyoeleza vizuri sana kwenye kitabu alichokiandika kiitwacho Brave New World, yaani ulimwengu mpya wa ushujaa. Kumbe shujaa wa kweli ndani ya hadithi ni mtu aitwaye Bernard Marx. Yeye peke yake aliweza kusimama kidete na kutilia mashaka na kuleta hoja kuhusu mbinu za kubadilisha jamii ambazo zilikuwa zinaendelea wakati ule. Hatimaye alifukuzwa nchini na kutupwa kwenye kisiwa kwa sababu hakupatana na mfumo wa utawala huo. Kusimama kidete kutetea ukweli hakujawahi kupendwa na wengi, muulize Yesu walimsulubisha kwa sababu yalitetea kweli. Maneno yafuatayo ni dua aliyowaombea wanafunzi wake kuhusu kweli, Yohana 17 mstari wa 14 hadi 17 inasema hivi: mimi nimewapa neno lako na ulimwengu umewachukia kwa kuwa wao si wa ulimwengu, kama mimi nisivyo wa ulimwengu. Mimi siombi kwamba uwatowe katika ulimwengu, bali walinde na yule mwovu. Wao si wa ulimwengu, kama mimi nisivyo wa ulimwengu watakase kwa ile kweli, neno lake ndio kweli. Kweli siku hizi inapatikana kwa nadra sana, ikiwa kwenye vyombo vya habari, kwenye tovuti za jamii au katika siasa. Pia ni vigumu kuiona kweli kwenye tabia za watu ambao maadili yameporomoka sana. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.