Kichwa cha neno la leo alama yako ya hatari. Nina swali leo, hivi unaamini kama jehanamu ipo? Unaamini kwamba kuna mahali ambapo watu watatengwa na Mungu na kuteswa milele na milele motoni? Ninauliza hivi kwa sababu yale mtu anayoyaamini kuhusu swala hili yatakuwa na kishawishi kikubwa katika mfumo wa maisha yake hapa duniani. Haujambo, mimi ni Beni Daimeti na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Takwimu za utafiti huko Marekani zinaonyesha kwamba asilimia 76 za Wakristo wa wa Marekani wanaamini kwamba kuna mbingu, lakini asilimia 32 tu kati yao ndio wanawamini kwamba jehanamu ni mahali pa kuteswa vibaya milele na milele. Kuna mwandishi wa gazeti la New York Times aliyeandika hivi miaka miwili iliyopita, dhana ya kwamba kuna laana ya milele ya kutengwa na Mungu haiendani na Biblia tena haina utetezi kifalsafa na kiuadilifu. Lakini bado wengi wanavutwa kwa dhana hiyo kisaikolojia. Hili ni oni linaloweza kumsababisha mtu atafakari kwanza. Sijui yule jamaa alikuwa anasoma biblia gani, lakini tusikilize alichokisema Yesu kuhusu mada hiyo kwenye Matayo 13 aya ya 40 na 42. Anasema hivi: basi kama vile magugu ya kusanywavyo na kuchomwa motoni, ndivyo watakavyokuwa katika mwisho wa dunia. Mwana wa Adamu atawatuma malaika zake, nao watawakusanya kutoka katika ufalme wake machukizo yote na hao watendao maasi, na kuwatupa katika tanuru ya moto, ndiko kutakokuwako kilio na kusaga meno. Charles Spurgeon alisema hivi, msalaba ni alama ya hatari kwa kukuwekea tahadhari. Yaani msalaba ni kama kinara cha taa kirefu kilichojengwa mwambao mwa bahari ili kuonya mabaharia yaani kukuonya wewe kwamba kuna uharibifu na wangojea wenye dhambi, ikiwemo wewe, kama utaendelea kumwasi Bwana. Kama hakuna moto wa jehanamu, basi hakuna mbingu. Kwa hiyo tupate maono leo, kufuatana na alichokisema Yesu, jehanamu ipo kwelikweli. Hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.