Kichwa cha neno la leo wema ni dalili ya mengi katika yale aliyoyafundisha Yesu yalitokana na hali halisi ya maisha ya kila siku. Ndiyo aliweza kuongea habari za imani yetu, lakini aliongea zaidi kuhusu kazi zetu na matendo yetu. Au jambo, mimi ni Beni Daimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Ni kweli inayosumbua kwa sababu ni rahisi kumwamini Yesu bila kubadilisha namna tunavyoishi sawa. Bima yangu ya milele imewekwa saini, imegongwa na muhuri na nimekabidhiwa nakala, kwa sababu nilimwamini Yesu. Yesu basi. Lakini sasa mwitikio wa kubadilisha mwenendo wetu unasumbua kweli. Ndiyo maana wengi wanakwepa swala la toba. Kwa mfano, Yesu alisema hivi kwenye ile Luka 6:35 na 36, bali wapendeni adui zenu, tendeni mema na kukopesha msitumaini kupata malipo, na thawabu yenu itakuwa nyingi, nanyi mtakuwa wana wa aliye juu, kwa kuwa yeye ni mwema kwa wasiomshukuru na waovu basi iweni na huruma kama Baba yenu alivyo na huruma. Je, alitaja adui zetu kweli? Kweli, si utani. Tungependelea kuwa wakali mno kwao kuliko kuwa wema na kuwaonyesha huruma. Juzi nilisema maneno yafuatayo, sijui ni nani aliandika, lakini yalinishtua sana. Inasema hivi: tendo la fedhuri, yaani kukosa adabu, ni dalili ya mtu mnyonge na si mwema. Lakini wema huwa unaonyesha kwamba mtu ana uwezo wa kujidhibiti. Sio rahisi kuonyesha wema pale unapokumbuka ufidhuri wa mtu. Wema ni dalili ya mtu ambaye ameshajikagua vya kutosha, mtu anayejitambua, mwenye hekima hekima. Amua kuwa mwema kuliko kutetea haki yako, kila mara utakuwa sahihi, kwa sababu wewe ni dalili ya mtu mwenye nguvu. Ni kweli kabisa, kadiri mtu anavyozidi kuwa mwema na mwenye huruma, ndivyo anavyozidi kuonekana machoni pa watu wa ulimwengu kwamba anafanana na Yesu yule anayekiri kwamba anamwamini. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.