Kichwa cha neno la leo: yote yanaanzia moyoni. Kuna jambo moja muhimu katika maisha ya mwanadamu kuliko yote, nalo ni hili: lazima mtu awe mkweli, akijikagua, kujihoji na kujiona kama tulivyo hadi sasa. Haujambo, mimi ni Ben Dimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Uwezo wa kujitathmini na kutathmini mazingira yetu pamoja na mwitikio wetu kwa mambo kadha wa kadha, kwa kweli ni kipawa kinachotoka kwa Mungu mwenyewe. Hakuna kiumbe kingine hapa duniani awezaye kujihoji kama mwanadamu, lakini mara nyingi ni kipawa tunachojikipuuza tukiishi kila siku kama kawaida, tukilala na kuamka, alafu asubuhi tunarudia mambo yale yale kila asubuhi. Tunajiangalia kwenye kioo, lakini ni lini tutaweza kutulia na kutafakari kinachoendelea mioyoni mwetu? Kwa nini moyo wangu uko hivi? Je, ningewezaje kuishi tofauti na kuwa na mwitikio ulio bora kuanzia leo? Methali 27:19 nasema hivi: kama uso ufananavyo na uso katika maji, kadhalika moyo wa mtu humwonyesha alivyo. Kuna hatari wakati mtu anapopambana na maisha ya la siku miaka nenda rudi, hadi sasa imekuwa ni tabia sugu. Lakini tukumbuke kwamba yote tunayoyafanya na tabia yetu yote anaanzia moyoni. Moyo wa mtu humwonyesha alivyo. Sasa niambie, je, wewe ni mtu wa namna gani? Umebadilika kuwa mtu wa namna gani? Je, hivyo ndivyo unavyotaka uwe? Je, hivyo ndivyo unavyotaka kuishi? Yatafakari maswala hayo. Moyo wa mtu humwonyesha alivyo. Na hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.