Kichwa cha neno la leo: je, akina nani Mungu anawasikiliza? Katika historia ya Israeli, wakati wana wa Israeli walipomwasi Mungu na kumpa kisogo, walikuwa wanapata matokeo ya uasi wao dhidi yake. Je, umeshaipitia hali kama hiyo au jambo? Mimi ni Beni Dimet na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Bila shaka umeshaona, kwa sababu sisi sote tumepitia kipindi kama hicho. Sote tumewahi kumwacha Mungu, na kama vile mtoto aliyeasi hana budi kupata matokeo. Na sisi, kutokutii kwetu na uwasi wetu dhidi ya Mungu, lazima tupate matokeo. Mtu hawezi kuishi katika amani, hawezi kujazwa na furaha ya Bwana wakati amemwasi Mungu. Ndiye alipanga iwe hivyo. Matokeo yale, maumivu yanayotokana na uwasi wetu, yamekusudiwa kutushtua, kutuamsha, ili tuweze kumrudia Bwana. Tukirejea kwa habari ya Israeli, tunaweza kuuliza je, waliamkaje? Waliwezaje kupata tena usikivu wake Mungu? Malaki tatu kumi na sita anasema hivi: ndipo wale waliomcha Bwana waliposemezana wao kwa wao, naye Bwana akasikiliza, na kitabu cha ukumbusho kikaandikwa mbele zake kwa ajili ya hawo waliomcha Bwana na kulitafakari jina lake. Je, ni nani Mungu atawasikiliza? Ni wale ambao walimcha, wale ambao katika lugha ya asili ya Kibrania walimwogopa. Ni wale waliomheshimu, ambao walitafakari jina lake. Yamkini umepita kipindi cha maasi, labda umemwacha Mungu na sasa uko mbali naye. Nisikilize, bado unaweza kumrudia. Daima yu tayari kuwasikiliza wale wanaomwogopa na kumcha, wale ambao wanataka kuliheshimu jina lake. Hujapitwa na wakati. Hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.