Kichwa cha neno la leo: kiburi kidogo tu. Je, umewahi kuwa na hisia ya kutamani watu wa kuheshimu zaidi, matamanio ujulikane zaidi na kupongezwa kwa tabia yako na kwa yale uliyoyafanya? Ukitamani hivyo, jua kwamba umeanza kupitia njia ya hatari. Hujambo, mimi ni Beni Damit na ninaukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Mimi sidhani kwamba kuna mtu anaweza kuwa na kiburi kidogo tu. Kiburi huwa kinakuwa na kinavimba haraka sana bila hata kufikiria. Shauku hili ya kutambulika zaidi itammeza mtu yule. Anayetamani kuheshimika ataanza kufikiri ni haki yake kutukuzwa, wala hakuna mtu awezaye kuwa na kiburi kidogo tu. Kanisa la Korinto kwenye karne ya kwanza liligawanyika, na ugomvi ulitokana na kiburi cha watu waliodai haki ya kutambulika. Kwa hiyo mtume Paulo aliwaandikia barua kali kwenye Wakorinto wa kwanza sura ya tano mstari wa sita na wa saba kujisifu kwenu si kuzuri. Hamjui kwamba chachu kidogo ulichachua donge zima? Basi jisafisheni mkatoe ile chachu ya kale, mpate kuwa donge jipya, kama vile mlivyo hamkutiwa chachu, kwa maana Pasaka wetu amekwisha kutolewa kuwa sadaka, yaani Kristo. Ni mfano mzuri sana. Chachu kidogo kinachachua donge zima na kusababisha ivimbe kabisa. Kwa hiyo, inabidi tutupe donge zima na kuanza upya bila chachu hata kidogo. Kiburi kile kidogo hakina nafasi katika maisha ya mtu ambaye anataka kumfuata Yesu. Kitupe nje, anza upya. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.