Kichwa cha neno la leo, faida ya kutenda mema. Je, unafahamu tofauti kati ya kutenda uovu na kutenda mema? Kutenda uovu ni rahisi sana, lakini inaendana na asili yetu. Lakini kutenda mema, kwa kweli, ni kazi. Hujambo, mimi ni na ninakukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Ni kweli, si ndio? Ni vigumu kutabasamu na kutamka maneno ya kumfariji mwingine, hata kama hujisikii. Ni rahisi kuwa na mvivu kazini, lakini ni muhimu kumheshimu bosi wako na kufanya kazi kwa bidii, hata kama unapambana na mambo mengi magumu. Ndivyo mara tunatenda mema wakati tunapokuwa katika hali zuri, lakini wakati hatujisikii tunatenda yasiyofaa. Shida ni kwamba wengine hawawezi kutabiri tutakavyoenda, inategemeana na mazingira yalivyo wakati tunakutana nao. Kwa hiyo pokea ushauri huu mzuri wa kimungu unaoweza kukutia moyo. Mhubiri sura 11, mstari wa kwanza, nasema hivi tupa chakula chako usoni pa maji, maana utakiona baada ya siku nyingi. Tenda mema popote uendapo, na utakuta baraka huko mbeleni. Je, tutende mema mahali gani? Popote tuendapo. Hakuna pa kukwepa wala hakuna kusema leo sijisikii. Tenda mema popote uendapo, si kwa sababu ni wajibu wako Si kwamba itampa Mungu heshima tu, si kwamba ni ushuhuda mzuri wa kumtambulisha Yesu. Hayo yote anafaa na ni sahihi kabisa, lakini kutenda mema hatimaye itakuletea baraka wewe mwenyewe. Ni kweli kabisa, endelea kutenda mema popote uendapo, na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.