Kichwa cha neno la leo ni jambo la kufedhehesha kweli. Kwa miaka mingi sasa nimekutana na watu wengi wanaoishi kwenye nchi ambazo mtu hana uhuru wa kutoa mawazo yake. Huwa ninawasikitikia sana namna wanavyoonewa au jambo. Mimi ni Ben Diamond na ninaukaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Uhuru wa kutamka wazi ni jambo ambalo wengi wetu tunaona kuwa ni haki ya kimsingi ya kibinadamu, lakini leo kwenye jamii ambazo wanajidai kuwa wenye mawazo huru, uhuru huo unaanza kumomonyoka haraka sana kuliko tulivyofikiria zamani. Mheshimiwa Winston Churchill alitabiri hivi, akasema dhana ya watu baadhi kuhusu uhuru wa kusema kwamba wao wako huru kuongea kama wanavyotaka, lakini mtu mwingine akiwahoji wanasema kwamba anataka kuwafedhehesha. Na ndivyo imekuwa siku hizi. Katika majadiliano ya jamii, hakuna tena adabu, kuheshimiana wala upendo. Imebaki tu mabishano ya watu wenye, wenye misimamo inayopingana, kila upande ukijaribu kutafuta ushindi. Mapambano hayo mara nyingi yanalenga Ukristo na imani zetu, wewe na mimi ndani ya Yesu wakipinga msimamo wetu wa kutenganisha yale ambayo Mungu anasema ni mema au mabaya, wapinzani wetu wanajaribu kutunyamazisha tusitamke ukweli. Sasa mwitikio wetu uweje? Je, tuwapigie kelele na sisi kwa upande wetu? Sidhani. Yesu alisema hivi kwenye Mathayo 7 12 basi yoyote myatakayo mtendewe na watu, nanyi watendeni vivyo hivyo, maana hiyo ndiyo torati na manabii. Kwa hiyo ungependa iweje? Ungependa wapinzani wako wale walio kinyume chako kabisa, wanaokukosoa na kukudhalilisha. Je, ungetaka wakutendeeje? Basi ndivyo Yesu anataka uwatendee wapinzani wako na watu walio kinyume chako. Na hili ndilo neno la Mungu, safi na lenye afya kwa ajili yako leo.