Kichwa cha neno la leo kusema na kusikia. Juzi nilikuwa naongea na rafiki yangu wa karibu, anaishi Canada, jina lake ni Bob Bis, na tulitumia mawasiliano ya video ya intaneti. Yeye alisisitiza kwamba majadiliano ya, ya kwa kistaarabu kati ya watu wenye misimamo tofauti hayapo tena. Ni kama watu siku hizi hawaheshimiani tena, au jambo. Mimi ni Beni Dimet na ninaokaribisha kwenye kipindi hiki cha neno safi na lenye afya. Hata mimi ninakubaliana naye, siku hizi ni kama lengo ni kuhakikisha maoni yako yashinde tu, mfumo wa imani yangu ushinde wako. Si kwamba mihadhari imekuwa na uhasama tu, lakini imefikia mahala pia ukatili unaosababisha sisi ambao kama Wakristo tunajua vyema kwamba msimamo wetu ni sahihi, tunazidi kupiga kelele na tunaweza kukimbia na kunyamaza kimya. Lakini kufanya hivyo, yani kubishana au kunyamaza, sio mwitikio mzuri wa mtu anayekiri kwamba anamwamini Yesu. Haifai kwa mtu anayetaka kufuata nyayo zake na kushirikisha wengine upendo wake katika ulimwengu uliopotea na kuumia. Sikiliza andiko ninalopenda kulirudia ili iniongezee kujua namna ninavyonipasa kuwa na mahusiano na watu tusiokubaliana. Yakobo 1:19 anasema hivi haya mnajua ndugu zangu wapenzi, basi kila mtu na awe mwepeswa kusikia, bali si mwepeswa kusema wala kukasirika. Napenda sana namna Yakobo alivyoorodhesha mambo kuwa mwepesi kusikia na si mwepesi wa kusema wala kukasirika. Kuna mwandishi fulani aliongeza hili kwa kufafanua mstari huo: wasikilize wengine kwa jinsi wao wanavyopenda kusema, sema nao kwa jinsi wanavyopenda kusikia. Kwa maneno mengine, ni kujaribu kuwaelewa wengine na kuwa na majadiliano ya upendo na ustaarabu. Na hili ndilo neno la Mungu safi na lenye afya kwa ajili yako leo.